Fashion

గడ్డం ఆరోగ్యానికి మంచిదే

Telugu Mens Fashion News-Growing Your Beard Is Healthy

గడ్డం పెంచడం వల్ల ఎన్నో ఆరోగ్య ప్రయోజనాలున్నాయని మీకు తెలుసా..

ఏదైనా కొన్ని విషయాలు ప్రజాదరణ పొందినప్పుడు వాటిపై అందరి దృష్టి ఆటోమేటిక్ గా ప్రారంభమవుతుంది. అప్పుడు వాటికి సంబంధించి చాలా మంది వారికి నచ్చకపోతే విమర్శలు చేస్తూ ఉంటారు. అలాగే పురుషుల గడ్డం మాదిరిగానే, కాలక్రమేణా గడ్డం పట్ల సానుకూల మరియు ప్రతికూల వైఖరి ఉంటుంది. ఇటీవల ప్రపంచంలో చాలా దేశాలకు గడ్డం, మీసాలు లేవనే గుర్తింపు పెరుగుతోంది.

వాస్తవానికి ప్రస్తుతం ఫ్యాషన్ లేదా ధోరణి తప్ప చాలా మందికి గడ్డం గురించి పూర్తి సమాచారం తెలీదు. నేటి తరం సెలబ్రిటీలు తమ గడ్డం గురించి, క్రీడాకారుల గడ్డం పెంచుకుంటే చాలా మంది వాటిని గుడ్డిగా ఫాలో అవుతున్నారు. కానీ గడ్డం యొక్క పెరుగుదలకు, దాని నిర్వహణకు నిజమైన అర్థం తెలుసుకుంటే మీరు అద్భుతమైన ఆరోగ్య ప్రయోజనాలను పొందవచ్చు. అంతేకాదు గడ్డం మీ అందాన్ని కూడా పెంచుతుంది. ఇందుకు అనేక కారణాలున్నాయి. అవేంటో ఈ స్టోరీలో తెలుసుకుందాం. చర్మ క్యాన్సర్ నుంచి రక్షణ.. మీ గడ్డం వెంట్రుకలు సూర్యుని యొక్క అతి నీల లోహిత కిరణాలలో 95 శాతం నిరోధిస్తుందని ఓ పరిశోధన ద్వారా ఇప్పటికే రుజువు అయ్యింది. ఇది సున్నితమైన చర్మం మీద అంటే ముఖం మీద సూర్య కిరణాల బారిన పడకుండా నిరోధించడమే కాకుండా చర్మ క్యాన్సర్ నుండి రక్షణను ఇస్తుంది.

షేవింగ్ వల్ల మొటిమలు.. మీకు గడ్డం ఎక్కువగా ఉంటే మీ చర్మం సున్నితంగా ఉంటుంది. మీరు ఎక్కువగా షేవింగ్ చేస్తే మీకు మొటిమలు పెరిగే అవకాశముంది. ఎందుకంటే గడ్డం కింద ఉండే వెంట్రుకలు బ్యాక్టీరియాను వ్యాప్తి చేసి మొటిమలకు ప్రధాన కారణం అవుతాయి. అవి ఇప్పటికీ అలాగే ఉంటే మీ ముఖం మీద చిన్న మొటిమలను వ్యాప్తి చేస్తాయి. అందువల్ల గడ్డం వదిలేస్తే, అది వ్యాప్తి చెందకుండా ఉంటుంది. మీ చర్మం కూడా ఆరోగ్యంగా ఉంటుంది. గడ్డం ఆల్బమ్.. గడ్డానికి సంబంధించి పురుషుల యొక్క సానుకూల వైఖరి అధ్యయనంలో, ఎనిమిది మంది పురుషులు మొదట పూర్తి గడ్డం మరియు తరువాత పూర్తి గడ్డం పెంచుకోవాలని కోరారు. ప్రతి దశలో వారు గడ్డం లేని మరియు పూర్తి గడ్డం ఉన్న ఆల్బమ్ ను ఏర్పాటు చేశారు. ఈ ఆల్బమ్ 64 మంది పురుషులు మరియు 64 మంది మహిళలకు ఈ పురుషుల గురించి తెలియని వారికి చూపబడింది. వారి అభిప్రాయాలను తెలియజేయమని కోరింది. ఈ అభిప్రాయాలను అప్పుడు విశ్లేషించారు. అలా ఫలితం గమనించబడింది. ఆశ్చర్యకరంగా, గడ్డం పెరిగి పూర్తి గడ్డానికి మారినప్పుడు గడ్డం లేని వారి కంటే అభిప్రాయాలు మరింత సానుకూలంగా ఉన్నాయి. పూర్తిస్థాయిలో పురుషులు మరింత బాధ్యతాయుతంగా, ఆకర్షణీయంగా మరియు ఆరోగ్యంగా ఉన్నారని అభిప్రాయపడింది.

మరింత విశ్వాసం జీవితంలోని అన్ని దశలలో మరింత నమ్మకంగా మరియు విజయవంతంగా కనిపించే పురుషులు గడ్డం ఉన్నట్లు కనుగొనబడింది. గడ్డం పురుషులకు ఆత్మవిశ్వాసం మరియు శక్తిని ఇస్తుంది. వారి చుట్టూ ఉన్న వారందరికీ వెంటనే కనిపిస్తుంది. అందుకని గడ్డం విడిచిపెట్టే నిర్ణయం కూడా జీవితంలో ఎక్కువ విజయాన్ని మరియు గొప్ప విజయాన్ని సాధించే నిర్ణయం.

గడ్డం మరియు మీసాల జుట్టు.. మన నాసికా రంధ్రాల నుండి లోపలి భాగంలో మందపాటి వెంట్రుకలు కూడా ఉంటాయి. ఈ వెంట్రుకలు మైక్రో యాంటీఆక్సిడెంట్లను ఆకర్షిస్తాయి. అలాగే శరీరంలోకి రాకుండా నిరోధిస్తాయి. మీసం మరియు గడ్డం జుట్టు కూడా ఈ లక్షణాలను కలిగి ఉంటాయి. గడ్డం మరియు మీసాల జుట్టు గాలిలో అలెర్జీ కారకాల నుండి అలెర్జీ రక్షణను అందిస్తుంది. గడ్డం సంరక్షణ కోసం గడ్డం నూనె ఇప్పుడు మార్కెట్లో లభిస్తుండటం వల్ల గడ్డం యొక్క ప్రజాదరణ స్పష్టంగా కనిపిస్తుంది.

యవ్వనంలో గడ్డం రక్షణ..

యువకులుగా ఉన్నప్పుడు గడ్డం రక్షణ కొనసాగించడం వల్ల వారి ఆరోగ్యం మెరుగవుతుంది. క్యాన్సర్ వ్యాధులు మరియు ఇతర సమస్యల నుండి చర్మాన్ని రక్షిస్తుంది. గడ్డం ఉన్నవారికి గడ్డం లేనివారి కంటే మొటిమలు, చర్మం నల్లబడటం వంటి సమస్యలు వచ్చే అవకాశం తక్కువ. గడ్డం తక్కువగా ఉంటే గడ్డం తక్కువగా ఉంటే సూర్య కిరణాలు కూడా తగ్గితే మీ చర్మంపై దుష్ప్రభావాలు, ప్రతికూల ప్రభావాలు పెరుగుతాయి. ఉదాహరణకు సున్నితత్వం తగ్గడం వంటివి. అంటే ఎడెమాను నివారించడానికి సులభమైన మార్గం గడ్డం తీసుకోవడం. కాబట్టి, గడ్డం చేయలేని వారు ఇది మంచిది కాదని చెప్పవచ్చు. కాబట్టి, ఇప్పుడు మీకు గడ్డం లేని అవకాశం ఉంటే, దాన్ని ఉపయోగించండి.

అనారోగ్యం తగ్గుదల..

మనం పెంచుకునే గడ్డం జీర్ణశయాంతర రుగ్మతల సంభావ్యతను తగ్గించడంలో సహాయపడుతుంది. గడ్డం జుట్టు గాలిలో హానికరమైన బ్యాక్టీరియాను నివారిస్తుంది. ఆరోగ్యాన్ని కాపాడుకోవడంతో పాటు చిగుళ్ళకు అనారోగ్యానికి గురయ్యే అవకాశాలను తగ్గిస్తుంది. కానీ మీకు గడ్డం ఉందని దీని అర్థం కాదు. వారు యథావిధిగా బ్రషింగ్ పేస్ట్ మరియు బ్రష్ కూడా ఉపయోగించాలి. చర్మంలో తేమ ఆదా.. మీ గడ్డం చర్మంలో తేమను ఆదా చేస్తుంది.