Health

సన్నటి నడుము కావాలా? ఇవి చేసి చూశారా?

If you are aiming for a zero size waist here are some useful tips for you

నాజుకైన నడుము కావాలంటే ఈ చిట్కాలు పాటించండి…

ఆడవారికి అందం ఎంత ముఖ్యమో… నాజుకైన నడుము కూడా అంతే ముఖ్యం. అందుకే నడుము మడత అందం గురించి కవులు, రచయితలు రకరకాల పూలు, పక్షులతో పోలుస్తుంటారు. అయితే అందమైన నడుము అనేది ఎప్పుడూ సన్నగా ఉంటుంది అని చాలా మంది అనుకుంటారు. అయితే అందరూ అనుకునేది ఇక్కడ వాస్తవం.

ఎందుకంటే నడము వైపుకు రెండు పక్కలా కొవ్వు పేరుకుపోయి లావుగా ఉంటే.. చూసే వారికే కాదు.. మనకు కూడా చాలా ఇబ్బందిగానే ఉంటుంది. ఇలాంటి ఇబ్బందులను అధిగమించేందుకు ఈ స్టోరీలో టిప్స్ ను ఫాలో అవ్వండి… నాజుకైన నడుమును సులభంగా పొందండి… ఏ చీర కట్టుకున్నా… ఈ రోజుల్లో అమ్మాయిలు ఏ చీర కట్టుకున్నా.. లేదా ఏ డ్రస్ వేసుకున్నా.. చాలా లావుగా కనబడుతూ ఉంటారు. దీంతో వారు బయటికి వెళ్లడానికి చాలా ఇబ్బంది పడుతుంటారు. అయితే పెళ్లి అయిన వారిలో ముఖ్యంగా పిల్లలు పుట్టిన వారిలో ఈ నడుము సమస్య చాలా ఎక్కువగా ఉంటుంది. సాధారణంగా డెలివరీ తర్వాత మహిళల్లో నడుము, పిరుదుల్లో కొవ్వు చాలా ఎక్కువగా పేరుకుపోతూ ఉంటుంది.  

ఆహారపు అలవాట్లు…

అయితే ఈ కొవ్వు పెరగడానికి మీ ఆహారపు అలవాట్లు చాలా కీలక పాత్ర పోషిస్తాయి. ముఖ్యంగా చిరు తిళ్లు తినే వారికి, చల్లని కూల్ డ్రింక్స్ తాగేవారికి ఇలాంటి సమస్య ఎక్కువగా ఎదురవుతుంది. అయితే అందమైన నడుము కావాలంటే ఏమి చేయాలి.. దీనికి అసలు పరిష్కారం అనేదే లేదా? మగువలు చీరలు కట్టుకున్నప్పుడు మరీ లావుగా కనబడకుండా ఏమి చేయాలో కొందరు వైద్య నిపుణులు కొన్ని చిట్కాలు చెబుతున్నారు. తేలిక పాటి వ్యాయామం… అవేంటంటే అమ్మాయిలు అందమైన నడుము కావాలంటే.. ఆ భాగంలో కొవ్వును బాగా కరిగించాలంటే క్రమం తప్పకుండా తేలికపాటి వ్యాయామం చేయాలంట. మోచేతులు, మోకాళ్ల మీద కూర్చుని, మడిచిన కుడి కాలును వెనక్కి పైకి లేపాలి. ఇదే తరహాలో ఎడమ కాలునూ లేపి దించాలి. ఇలా ఒక్కో కాలుతో 20 రెప్స్, 3 సెట్ల పాటు చేయాలి.

కొవ్వు ఆటోమేటిక్ గా కరుగుతుంది..

అలాగే నిటారుగా నిలబడి ఒక కాలును వంచకుండా వీలైనంత మేరకు వెనక్కి చేయాలి. అలాగే రెండో కాలితోనూ వీలైనంత ఎక్కువగా వెనక్కి చేయాలి. ఇలా ఒక్కో కాలితో 20 సార్లు రిపీట్ చేస్తే చేయాలి. ఇలా మొత్తం మూడు సెట్లు చేయాలి. ఇలా మీరు నిరంతరం చేయడం వల్ల మీ కొవ్వు ఆటోమేటిక్ గా కరుగుతుంది.

నడుము మడతను పెంచుకోండి…

ప్రతిరోజూ అల్లం టీ తాగడం వల్ల శరీర బరువు తగ్గుతుంది. అంతేకాదు ఆడవారి శరీర ఉష్ణోగ్రతను పెంచి కొవ్వును కరిగిస్తుంది. అయితే దీనిని పరిమితంగా తీసుకోవాలి. అలాగే హెర్బల్ టీ తాగడం వల్ల కూడా మీ శరీర బరువుని తగ్గించుకుని మీ నడుము మడతలను పెంచుకోవచ్చు.

ఫ్యాట్ ని కరిగిస్తాయి…

బాదం పప్పును ప్రతిరోజూ తింటే మీ పొట్ట చుట్టూ పేరుకుపోయిన కొవ్వును కరిగిస్తాయి. అంతేకాదు మీ శరీర బరువును చాలా మేరకు తగ్గిస్తుంది. బాదంలోని ఒమేగా-3 ప్యాటీ యాసిడ్స్ శరీరంలో పేరుకుపోయిన ఫ్యాట్ ని కరిగిస్తాయి. అయితే ఈ బాదం పప్పులను ప్రతిరోజూ మీరు నిద్రించే సమయంలో వాటిని నీటిలో నానబెట్టాలి. తర్వాత రోజు ఉదయం నిద్రలేచి ఫ్రెషప్ తర్వాత బాదం పప్పుపై ఉన్న పొట్టు తీసి తినాలి. గ్యాస్ సమస్యను సైతం… ఇది కూడా పొట్ట చుట్టూ ఉన్న కొవ్వును కరిగించడంలో బాగా శక్తివంతంగా పని చేస్తుంది. పొట్టలోని గ్యాస్ సమస్యను సైతం తగ్గిస్తుంది. ఇందులోని యాంటాక్సిడెంట్లు జీవక్రియ సక్రమంగా జరిగేటట్లు సహాయపడతాయి. పుదీనా, కొత్తిమీర ఆకులను కలిపి బాగా నూరి అందులో నిమ్మరసం వేసి పేస్టులా తయారు చేయాలి. ఆ పేస్టులో చిటికెడు ఉప్పు వేయాలి. రోటి, ఇడ్లీ, దోశలో ఈ చట్నీని వేసుకుని తింటే మీ జీర్ణశక్తికి ఎంతో మంచిది.