Fashion

చర్మంపై నల్లటి మచ్చలు పోగొట్టేదెలా?

చర్మంపై నల్లటి మచ్చలు పోగొట్టేదెలా?

మారుతున్న పరిస్థితులు, వాతావరణ ప్రభావాలు, సూర్యరశ్మి ప్రభావం కారణంగా అనేక చర్మ సమస్యలు తలెత్తుతూ ఉంటాయి. వీటిలో స్కిన్ పిగ్మేంటేషన్, డార్క్ పాచెస్ అనేవి కూడా భాగంగా ఉన్నాయి. కానీ, వీటిని పరిష్కరించడానికి గృహ చిట్కాలు అద్భుతంగా పనిచేస్తాయని ప్రముఖ చర్మ నిపుణులు చెబుతున్నారు. అవేంటో ఇప్పుడు చూద్దాం..

*స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్:

చర్మంపై ముదురు రంగులో ఏర్పడిన డార్క్ పాచెస్ తొలగించడానికి చర్మ వైద్యులు, నిపుణులు కొన్ని చిట్కాలను పాటించడం వల్ల సమస్య తగ్గుతుందని తెలిపారు.

**స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్ సమస్యకి హోం రెమిడీస్ …

చర్మంపై డార్క్ పాచెస్ ఏర్పడడం అనేది, అత్యంత సాధారణమైన చర్మ సంబంధ సమస్యగా ఉంటుంది. దీనిని గృహ నివారణల సహాయంతోనే పూర్తిగా పరిష్కరించవచ్చు. చర్మవ్యాధి నిపుణులు డాక్టర్ కిరణ్ లోహియా స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్ దృష్ట్యా సిఫార్సు చేసిన చిట్కాల గురించి తెలుసుకోండి..

*స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్..

పిగ్మెంటేషన్ అనేది ప్రధానంగా చర్మం రంగును ప్రభావితం చేస్తుంది. చర్మం రంగు మారడానికి గల సాధారణ కారణాలలో వృద్ధాప్యం కూడా ఒకటి. సూర్యుని అతినీలలోహిత (అల్ట్రావైలెట్) కిరణాల కారణంగా తలెత్తిన మంట, చర్మానికి ఎంతో నష్టం కలిగిస్తుంది. చర్మ గాయాలు, మొటిమలు అనేవి కూడా స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్ సమస్యకు గల ఇతర కారణాలుగా ఉన్నాయి. చర్మ వ్యాధి నిపుణులు డాక్టర్ కిరణ్ లోహియా ఇటీవల తన ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌ అకౌంట్లో చేసిన పోస్ట్‌లో, పిగ్మెంటేషన్ ఒక వ్యాధి కానేకాదని స్పష్టం చేశారు. ఇది చర్మంపై ముదురు రంగు పాచెస్ ఏర్పడడానికి కారణమైనప్పటికీ కొన్ని చిట్కాలు, ఉపాయాలతో వీటి నుండి బయటపడవచ్చునని తెలిపింది. పిగ్మెంటేషన్ మరియు దాని చికిత్స గురించిన మరిన్ని వివరాలను తెలుసుకునేందుకు ఈ వ్యాసం మీకు సహాయం చేస్తుంది.

*స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్:

ఈ సమస్యను ఎదుర్కోడానికి చర్మ వ్యాధి నిపుణులు అయిన డాక్టర్ కిరణ్ లోహియా సూచించిన చిట్కాలు.

“సూర్యరశ్మికి నేరుగా గురికావడం ద్వారా స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్ తీవ్రత పెరుగుతుంది” అని డాక్టర్ కిరణ్ తన ఇన్‌స్టాగ్రామ్ పోస్ట్‌లో చెప్పారు. ప్రతిరోజూ సన్‌స్క్రీన్ అప్లై చేయడం కూడా చర్మ సంరక్షణ చిట్కాలలో ముఖ్యమైంది.

1. మీరు ప్రతిరోజూ మీ చర్మం మీద కనీసం 2 టేబుల్ స్పూన్ల సన్‌ స్క్రీన్ అప్లై చేయడం మంచిది. మీరు రాత్రిపూట రాయకపోయినా పర్లేదు. సన్‌ స్క్రీన్ జిడ్డుగా ఉంటుందని చాలా మంది ఆలోచిస్తుంటారు, కానీ కొంత సమయం తర్వాత, మీ చర్మంపై సన్ స్క్రీన్ మొత్తం మీ స్కిన్‌లో కి వెళ్లి ఆయిల్‌ని పోగొడుతుంది. కాబట్టి ప్రతి 4 గంటలకు ఓసారి ముఖాన్ని కడిగి.. సన్ స్క్రీన్ అప్లై చేయడం మంచిదని వైద్యులు సూచిస్తున్నారు. “స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్ తగ్గించడానికి, చికిత్సకు సన్ స్క్రీన్ అనుసరించడం కూడా అత్యంత ముఖ్యమైన విషయమని డాక్టర్ కిరణ్ చెప్పారు. స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్ నివారించడానికి ప్రతిరోజూ సన్‌స్క్రీన్ రాయడం మర్చిపోకండి.

2. మీరు విటమిన్ సి లేదా గ్లూటాథియోన్ వంటి నోటి ద్వారా తీసుకునే ఓరల్ సప్లిమెంట్స్ కూడా తీసుకోవచ్చు. ఇవి శరీరం లోపలి నుండే పనిచేస్తూ, సూర్యుడి నుండి మీ చర్మం ప్రభావితం కాకుండా చూస్తాయి.

3. స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్ సమస్యను పూర్తిగా తగ్గించడానికి ఆల్ఫా హైడ్రాక్సీ ఆమ్లం వంటి పదార్థాలు అద్భుతంగా పనిచేస్తాయి.

4. మీకు పిగ్మెంటేషన్ సమస్య చాలా తీవ్రంగా ఉందని, మీరు ప్రయత్నించిన గృహ నివారణలు సైతం పనిచేయడం లేదని మీరు అనుకుంటే, ఏ పరిస్థితుల్లోనూ చర్మ వైద్యులను సంప్రదించి చికిత్స తీసుకోవడం మంచిది. ఎందుకంటే, ఒక్కోసారి వేరే ఇతర ఆరోగ్య సమస్యలు కూడా సమస్యకు కారణంగా ఉంటాయి..

స్కిన్ స్పెషలిస్టులను సంప్రదిస్తే.. వారిని మిమ్మల్ని పరీక్షించి.. కొన్ని ట్రీట్‌మెంట్ ఇస్తారు. దీని వల్ల మీ స్కిన్ తిరిగి కాంతివంతంగా మారుతుంది. ఇప్పుడు ఉన్న ట్రీట్‌మెంట్ విధానంతో ఇది పెద్ద సమస్య కూడా కాదు..స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్ సమస్య నివారణకు గృహ నివారణా చిట్కాలు..స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్ అత్యంత సాధారణ చర్మ సమస్యగా డాక్టర్ కిరణ్ తన వీడియోలో తెలిపారు. ఈ చిట్కాలు మీకు సహాయపడినప్పటికీ, మీరు ప్రయత్నించగల మరికొన్ని గృహ నివారణలు కూడా ఇక్కడ చెప్పబడ్డాయి.

1. కలబంద గుజ్జు (అలోవేరా)..

మీ నిద్రకు ముందు, స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్ ద్వారా ప్రభావితమైన చర్మ భాగాల మీద కలబంద గుజ్జును అప్లై చేయడం మంచిది. ఉత్తమ ఫలితాలు వచ్చే వరకు ప్రతిరోజూ ఈ పద్దతిని రిపీట్ చేయండి.

2. బ్లాక్ టీ వాటర్..

ఒక కాటన్ బాల్ ను బ్లాక్ టీ నీటిలో నానబెట్టి, స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్ సమస్య ఉన్న ప్రాంతంలో రోజుకు 2 సార్లు అప్లై చేయండి. మెరుగైన రిజల్ట్ కోసం కొన్ని వారాలపాటు ప్రతిరోజూ దీన్ని ప్రయత్నించండి.

3. పాలు..

పాలు మరియు పాల ఉత్పత్తులలోని లాక్టిక్ యాసిడ్ స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్ తగ్గించడంలో ప్రభావవంతంగా ఉంటుందని రుజువు చేయబడింది. ఒక కాటన్ బాల్ ను పాలలో నానబెట్టి, స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్ ఉన్న ప్రాంతంలో అప్లై చేయండి. మెరుగైన రిజల్ట్‌కై రోజులో రెండుసార్లురాయండి.. స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్ సమస్య నివారణలో పాలు సమర్థవంతమైన గృహ నివారణ చిట్కాగా సూచించబడుతుంది.

4. ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ (ఎసివి)..

ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్లోని ఎసిటిక్ యాసిడ్ స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్ సమస్యను తగ్గించడంలో ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది. ఒక గ్లాసులో నీరు మరియు ఆపిల్ సైడర్ వెనిగర్ (సమాన భాగాలలో) కలపండి. ఈ మిశ్రమాన్ని చర్మం మీద ఏర్పడ్డ డార్క్ పాచెస్‌ మీద అప్లై చేసి 2 నుండి 3 నిమిషాలు అలాగే వదిలేయండి. ఆ తర్వాత గోరువెచ్చని నీటితో శుభ్రం చేసుకోండి. ఈ యాపిల్ సైడర్ వెనిగర్ మీకు సరిపోతుందో లేదో తెలుసుకోవడానికి చేతి మీద చిన్న భాగంలో ప్యాచ్ పరీక్ష చేయండి.

5. ఎర్ర ఉల్లిపాయ..

ఉల్లిపాయలు పొడిబారిన చర్మాన్ని కాంతివంతం చేస్తుంది. అంతేకాకుండా స్కిన్ పిగ్మెంటేషన్ సమస్యను కూడా తగ్గిస్తుంది. ఎర్ర ఉల్లిపాయ రసంతో కూడిన మార్కెట్లో లభించే ఉత్పత్తులను కూడా ప్రయత్నించవచ్చు. ఉత్తమ ఫలితాల కోసం కొన్ని వారాలపాటు ప్రతిరోజూ అప్లై చేయండి.మెరుగైన ఫలితాల కోసం, సన్ స్క్రీన్ అనుసరించడంతో పాటుగా. మీ ముఖం, దుమ్ము ధూళికి ప్రభావితం కాకుండా, మాస్క్ లేదా స్కార్ఫ్ వంటి వాటిని ఉపయోగించడం మంచిది. అదేవిధంగా ఆహార, వ్యాయామ సంబంధ అలవాట్లలో ఆరోగ్యకరమైన మార్పులను అనుసరిస్తూ, జంక్ ఫాస్ట్ ఫుడ్స్ నివారించడం ద్వారా మీరు కోరుకున్న ఫలితాలను తక్కువ కాలంలోనే చూడొచ్చు.