Health

ప్రెగ్నెన్సీ సమయంలో ఈ శృంగార నియమాలు తప్పనిసరి

These sex positions are helpful during pregnancy

ప్రెగ్నెన్సీ టైమ్‌లో ఈ పొజిషన్‌లో మాత్రమే సెక్స్ చేయండి..

ప్రెగ్నెన్సీ టైమ్‌‌లో ఎంత జాగ్రత్తగా ఉంటే అంత మంచిది.. మరి ఈ టైమ్‌లో సెక్స్ చేయొచ్చా.. లేదా తెలుసుకోండి..

ప్రెగ్నెన్సీలో సెక్స్.. మొదటి సారి బిడ్డ కంటున్న తల్లిదండ్రులని వేధించే ప్రశ్న ఇదే. చాలా మంది ఈ విషయం డాక్టర్‌ని అడగడానికి మొహమాటపడుతుంటారు. అయితే, దీనికి సరైన టైమ్, మెథడ్స్ తెలియక ఇబ్బందిపడతారు. ఒక్కోసారి డెలివరీ అయ్యేవరకూ సెక్స్‌కి పూర్తిగా దూరంగా ఉంటారు. ప్రెగ్నెన్సీ సమయంలో మహిళలు ఎమోషనల్‌గా ఉంటారు. మరి ఈ టైమ్‌లో సెక్స్ చేయొచ్చా.. లేదా తెలుసుకోండి..

భర్తలు ఇలానే చేయాలి. .

ప్రెగ్నెన్సీ టైమ్‌లో జరిగే రకరకాల హార్మోనల్ ఛేంజెస్ వల్ల మహిళలు చాలా ఎమోషనల్, అతి సున్నితంగా ఉంటారు. ఆమె అవసరాల గురించి పట్టించుకోవడం, పట్టించుకోకపోవడం ఆమెని, బిడ్డని కూడా ఎఫెక్ట్ చేస్తాయి. వారి గురించి భర్తలు శ్రద్ధ చూపించకపోతే..
స్త్రీలు ప్రవర్తనలో ఎక్కువ తేడాగా ఉంటుంది. చిరాగ్గా, ఆకలి లేకుండా, నిద్ర రాదు. చాలామందికి వారి వల్లే భార్య ఇలా బాధపడుతోందని కూడా తెలియదు.

​కోరికలో తేడా..

ప్రెగ్నెంట్‌గా ఉన్న స్త్రీకి ప్రయారిటీస్ మారిపోతాయి. హార్మోనల్ చేంజెస్ జరుగుతాయి. ఆమె బిడ్డని జాగ్రత్తగా కాపాడడానికీ, డెలివరీకీ తయారుగా ఉంటుంది. ఇలాంటి టైమ్‌లో ఆమె సెక్స్ కోరికలు ఉంటాయి. ఈ మార్పులేవీ పురుషుడిలో జరగవు కాబట్టి అతని సెక్స్ కోరికలు మామూలుగానే ఉంటాయి. సైకలాజికల్‌గా అతను కూడా తండ్రి పదవికి సిద్ధంగానే ఉన్నప్పటికీ, ఫిజికల్ గా అతనిలో ఎలాంటి మార్పులూ ఉండవు. ఇలాంటి పరిస్థితిలో అతను తన కోరికలకే ప్రాధాన్యతనివ్వకుండా ఉండడం ముఖ్యం. స్త్రీకి ఈ సమయం లో సెక్స్‌ని అంతగా ఇష్టపడకపోయినా ఆమెని దగ్గరికి తీసుకోవాలని కోరుకుంటుంది. ఆ ప్రక్రియలో ఆమెకి కూడా కోరిక కలిగితే, ఇద్దరూ సెక్స్ లో పాల్గొనవచ్చు. అయితే, కొన్ని జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలి.

​ఈ పొజిషన్స్ ట్రై చేయండి..

– పురుషుడు పైన ఉండే మిషనరీ పొజిషన్‌ని అవాయిడ్ చేయాలి. స్త్రీ పైన ఉండే పొజిషన్ కానీ, లేదా ఇద్దరూ కూర్చుని ఉండే పొజిషన్ కానీ మంచివి. ఈ పొజిషన్స్ లో స్త్రీల పొట్ట మీద బరువు పడకుండా ఉంటుంది. మూమెంట్స్ కూడా స్మూత్ గా ఉంటాయి.
– స్పూన్ పొజిషన్ కూడా మంచిదనే చెప్తారు. ఈ పొజిషన్ లో ఇద్దరూ పక్కకి తిరిగి కాళ్ళు ముడుచుకుని, ఒకే వైపు చూస్తూ పడుకుని ఉంటారు. ఈ పొజిషన్ లో స్త్రీ వెనక పురుషుడు ఉంటాడు. ఒక స్పూన్ లో మరొకటి ఉన్నట్లుగా ఉంటారు కాబట్టి దీన్ని స్పూన్ పొజిషన్ అంటారు. ఈ పొజిషన్ లో సెక్స్ ప్రెగ్నెంట్స్ కి బాగా అనువైనది.

​ఇవి మర్చిపోవద్దు

1. మిషనరీ పొజిషన్ లో పురుషుడు పైన ఉన్నప్పుడు అతని బరువు స్త్రీ మీద పడే అవకాశముంది. ఎంత జాగ్రత్తగా ఉన్నా కూడా మూమెంట్స్ స్పీడ్ గా, రఫ్ గా ఉన్నప్పుడు లోపలి పిండం డిస్టర్బ్ అవుతుంది.
2. ఆరు నుంచి పన్నెండో వారం వరకూ సెక్స్ చేయకూడదు. దీని వల్ల అబార్షన్ జరిగే ప్రమాదం ఉంది. అలాగే డెలివరీకి ముందు రెండు నెలలూ కూడా సెక్స్ కి దూరంగా ఉండడం మంచిది. ఈ టైం లో సెక్స్ వల్ల ఉమ్మనీరు పోయే అవకాశముంది.
3. నాలు నుంచి, ఏడో నెల వరకూ, మీ డాక్టర్ వద్దంటే తప్పా సెక్స్ లో పాల్గొనవచ్చు.
4. ఓరల్ సెక్స్, యానల్ సెక్స్ పూర్తిగా అవాయిడ్ చేయాలి.

ఇలా చేయకపోతే కష్టమే..

ప్రెగ్నెన్సీ టైమ్‌లో స్త్రీ సరైన ఉండదు. దాంతో పురుషుడు ఇంకొకరి వైపు అట్రాక్ట్ అయ్యే అవకాశం ఉంది. చాలా మంది మగవారికి భార్య ప్రెగ్నెంట్‌గా ఉన్నప్పుడే వివాహేతర సంబంధాలు ఏర్పడుతాయి. ప్రెగ్నెన్సీ టైం లో స్త్రీ కోరికలూ అవసరాలూ మారతాయి. వాటిని అర్ధం చేసుకోకుండా ఇంకొకరితో సంబంధం పెట్టుకోవడం సరి కాదు. ప్రెగ్నెన్సీ టైమ్‌లో భర్తని కూడా ఎక్కువగా ఇన్వాల్వ్ చేస్తే అతను ఇంకొక సంబంధాన్ని ఇష్టపడకుండా ఉండే అవకాశం ఉంది. డాక్టర్ దగ్గరికి వెళ్ళినప్పుడూ, స్కానింగ్ కి వెళ్ళినప్పుడూ, పుట్టబోయే బిడ్డ కోసం ఇంట్లో జరగాల్సిన మార్పులు చర్చిస్తున్నప్పుడూ భర్త భార్య పక్కనే ఉండాలి. ఇలాంటివి సహజంగా ఇంట్లో ఉన్న పెద్ద వయసు స్త్రీలే డిసైడ్ చేస్తారు. అలా కాకుండా భర్తని ఇంక్లూడ్ చేస్తే ప్రెగ్నెంట్ గా ఉన్న భార్యనీ, ఆమె అవసరాల్నీ, నెలలు నిండుతున్న కొద్దీ ఆమె పడే ఇబ్బందినీ అతను కూడా అర్ధం చేసుకుంటాడు.