Health

సంసారంలో సంతృప్తి లేనివారు ఈ చిట్కాలు ప్రయత్నించండి

సంసారంలో సంతృప్తి లేనివారు ఈ చిట్కాలు ప్రయత్నించండి

శీఘ్ర స్కలనానికి కారణాలేమిటీ? ఈ టెక్నిక్స్ పాటిస్తే.. ‘ఫుల్’ ఎంజాయ్!

శీఘ్ర స్కలనం మిమ్మల్ని కుంగుబాటుకు గురిచేస్తుందా? అయితే, ఈ సింపుల్ టిప్స్‌ను వెంటనే పాటించండి. సెక్స్‌లో ఆనందాన్ని సొంతం చేసుకోండి.

శృంగారమంటే ఎంత ఇష్టమైనా.. దాన్ని సక్సెస్ చేయడం మాత్రం పెద్ద టాస్కే. ముఖ్యంగా మగాళ్లకు ఇదో పెద్ద ఛాలెంజ్. ఎందుకంటే.. సినిమాకైనా.. సెక్స్‌‌కైనా.. క్లైమాక్స్ బాగుంటేనే సంతృప్తిగా ఉంటుంది. లేదంటే.. ఫ్లాప్ చిత్రాన్ని చూసినట్లుగా పీడ కల వెంటాడుతుంది. సెక్స్‌లో మగాళ్లకు ప్రధాన విలన్ శీఘ్రస్కలనమే. ఔను, దీని వల్ల సెక్స్‌ను ‘ఫుల్’గా ఎంజాయ్ చేయలేక.. ఇంటర్వెల్‌లోనే చేతులెత్తేస్తారు. పార్టనర్ నుంచి నెగటీవ్ రివ్యూ అందుకుంటారు. చివరికి దాంపత్యానికి శుభం కార్డు పడుతుంది. ఇది క్రమేనా భార్య భర్తల మధ్య గొడవకు దారితీయొచ్చు లేదా బాధితుడిని కుంగుబాటులోకి నెట్టేయొచ్చు.

శీఘ్ర స్కలనానికి కారణాలేమిటీ?

శీఘ్ర స్కలన సమస్యతో బాధపడుతున్న వారికి రెండు నిమిషాల్లోపు వీర్యం బయటకు వచ్చేస్తుంది. కొందరైతే సెక్స్ మొదలు పెట్టక ముందే ఔటైపోతారు. ఇది వ్యక్తులను బట్టి మారుతుంది. ఈ సమస్య వల్ల భాగస్వామి భావప్రాప్తి పొందే అవకాశాలు తగ్గి.. పురుషుడిపై ఒత్తిడి పెరిగుతుంది. ఓ సర్వే లెక్కల ప్రకారం ప్రపంచంలో 45 శాతం మంది పురుషులు ఈ సమస్యతో బాధపడుతున్నారు. శీఘ్ర స్కలనం వల్ల సెక్స్‌పై ఆసక్తిపై కూడా తగ్గిపోతుందని తేలింది. దీంతో కొందరు మగాళ్లు కావాలనే సెక్స్‌ను వాయిదా వేస్తున్నారని తెలిసింది. భార్యను సంతోష పెట్టకపోతున్నామనే కారణంతో డ్రిపెషన్‌కు లోనవుతున్నారట.

ఈ కారణాల వల్లే శ్రీఘ్ర స్కలనం:
❂ నాడీ వ్యవస్థ తీవ్రంగా స్పందించినప్పుడు.. స్కలనం కూడా వేగంగా జరుగతుంది. కాబట్టి.. సెక్స్ సమయంలో చాలా కూల్‌గా ఉండాలి.
❂ ఆల్కహాల్, స్మోకింగ్ ఇతరాత్ర చెడు అలవాట్లు, ఆత్మనూన్యత భావం వల్ల కూడా శీఘ్ర స్కలనం జరుగుతుంది.
❂ బీపీ మందులు, యాంగ్జయిటీ, ఇన్ఫెక్షన్లు, మానసిక సమస్యల కారణంగా శీఘ్ర స్కలన సమస్యలు ఏర్పడవచ్చు.
❂ కొంతమంది యువకుల్లో భయం, ఆందోళన, యాంగ్జయిటీ వల్ల త్వరగా స్కలనం అవుతుంది.

ఈ టెక్నిక్స్‌తో ‘ఫుల్’ జోష్.. క్లైమాక్స్ అదుర్స్:

❤ సెక్స్ చేస్తున్నప్పుడు శ్వాసక్రియ వేగంగా సాగుతుంది. దీనివల్ల స్కలనం కూడా వేగంగా జరిగే అవకాశముంది.
❤ సెక్స్ చేస్తున్నప్పుడు నెమ్మదిగా ఊపిరి పీల్చండి. దీనివల్ల స్కలనం నెమ్మదిస్తుంది. ఆ తర్వాత నెమ్మదిగా మీ అంగాన్ని యోనిలో రాపిడి చేస్తూ సెక్స్‌ను కొనసాగించండి. ఇలా ఎంతసేపైనా సెక్స్ చేస్తూ స్కలనాన్ని కంట్రోల్ చేయొచ్చు.

❤ హస్త ప్రయోగం అలవాటు ఉండేవారు సెక్స్ సమయంలో స్కలనాన్ని కంట్రోల్ చేయగలగుతారని అధ్యయనాలు తెలుపుతున్నాయి.
❤ హస్త ప్రయోగం చేసుకునేప్పుడు తమకు నచ్చిన వ్యక్తి తలచుకుని.. ఎక్కువ సేపు అంగాన్ని గట్టిగా ఉంచగలుగుతారు. అదే టెక్నిక్ సెక్స్‌లో కూడా పాటించవచ్చు.
❤ హస్త ప్రయోగం చేస్తున్నప్పుడు వెంటనే స్కలించకుండా కొన్ని సెకన్లు ఆగండి. మళ్లీ హస్త ప్రయోగం కొనసాగించండి. ఇలా రోజు ప్రాక్టిస్ చేస్తే సెక్స్ సమయంలో స్కలనం కాకుండా ఎక్కువ సేపు సెక్స్ చేయగలగుతారు.

❤ చాలా రోజులు తర్వాత సెక్స్ చేస్తున్నవారికి వెంటనే స్కలనం జరిగిపోతుంది. అలా జరగకూడదంటే.. పార్టనర్ సాయం తీసుకోవాలి.
❤ మీ పార్టనర్‌ను చేతితో లేదా నోటితో అంగాన్ని ప్రేరేపించేలా చేయమని చెప్పండి. లేదా, ఆమె ఎదుటే మీరు హస్తప్రయోగం చేసుకుని స్కలించండి. కొన్ని నిమిషాల తర్వాత ఇద్దరూ ఫోర్‌ప్లేతో ప్రేరణ పొందితే.. మళ్లీ అంగం గట్టిపడుతుంది. ఇలా రెండోసారి గట్టిపడే అంగంతో ఎంతసేపైనా సెక్స్ ఎంజాయ్ చేయొచ్చు. కాబట్టి.. శీఘ్రస్కలనం గురించి బెంగ పెట్టుకుని.. మందులు మింగకండి. వాటి వల్ల కొత్త సమస్యలు వస్తాయ్.