Fashion

సులభంగా అప్పులు పాలవ్వడం ఎలా?

సులభంగా అప్పులు పాలవ్వడం ఎలా?

1. మనకు ఏం అవసరం ఉన్నాయో ఎంత మేరకు అవసరం ఉన్నాయో మనకు తెలియకపోవడం మొదటి కారణం.

2. Peer pressure. మన చుట్టుపక్కల వారిని చూసి వాళ్ళలాగా మనం గొప్పగా బ్రతకాలనుకోవటం, వాళ్ళలాగా బ్రాండెడ్ ఐటమ్స్ maintain చేస్తూ స్టేటస్ maintain చేయాలనుకోవటం (ఈ వ్యాధి అన్ని age groups లో ఉంది.) ఈ జబ్బు ఉన్నవారు తీవ్రమైన ఆత్మనూన్యత భావనలో ఉంటారు, వీరి సంతోషం, ఆనందం వస్తువులో ఉంటుంది కానీ నిజ జీవితంలో ఉండదు !

3. పండుగ ఆఫర్ ఉంది అంటే చాలు ఏదో ఒకటి కొని తీరాలని తాపత్రయం, అక్షయ త్రిత్యా నాడు బంగారం కొనకపోతే అదృష్టం పోతుందని అప్పు చేసి మరీ బంగారం కొనటం.

4. ఇక విషయానికి వస్తే ముందుగా మనం వేసుకునే బట్టల గురించి మాట్లాడుకోవాలి. 70% wardrobe మనం use చేయము అంటే ఏదో ఆత్రంతో బట్టలు కొంటాం. కానీ 70% బట్టల్ని మనం use చేయం. ఈలోగా ఇంకో కొత్త model మార్కెట్లోకి వచ్చేస్తుంటుంది. ఆడవాళ్లు అయితే పట్టు చీరలు, designer wear బట్టలు చూసుకొని మురవటానికి, బీరువాలో మురిగిపోవటానికి, మహా ఐతే ఉతికి, డ్రై క్లీనింగ్ చేసి మళ్ళీ దాచిపెట్టుకోడానికి తప్ప దేనికీ ఉపయోగం లేదు.

5. ఏదో బ్యాంక్ వాడు ఫోన్ చేసి sir/madam మీ పేరు మీద క్రెడిట్ కార్డ్ వచ్చింది.. zero percent interest అంటే వెనక ముందు ఆలోచించకుండా credit card తీసుకొని అవసరం లేకపోయినా షాపింగ్ చేయటం. Ex:- washing machines, mobiles, refrigirators, home appliances, gold లాంటిి luxury items కొనటం.

6. మనకు రూపాయి లాభం లేకపోతే మనం ఎంగిలి చేతితో కాకిని కూడా కొట్టం. అలాంటిది అంత పెద్ద బ్యాంక్ వాడు మనకు ఇంటికి వచ్చి మరి credit card ఇస్తున్నాడు అంటే దాని వెనకాల ఉన్న కుట్ర మనకు అర్ధం అవ్వదు. ఎందుకంటే మనకు ఫ్రీగా వస్తే ఫినాయిల్ అయినా తాగాలని అనిపిస్తది.

7. ఎవడో celebrity డ్రోన్ కెమెరా use చేసి పెళ్ళిని సినిమా లాగా shoot చేశాడు అని.. పెళ్ళి మళ్ళీ మళ్ళీ చేసుకోమ్ కదా అని.. మనం కూడా try చేయడం. ఇకపోతే పల్లెటూర్లలో రైతులు స్థోమతకి మించి కట్నం ఇవ్వటం.. పేరు కోసం పెళ్ళి grand గా చేయటం..

8. Consumerismని ప్రోత్సహించడానికి ఇలాంటివి చేస్తుంటారు అంటారు కానీ ఎంత మందికి తెలుసు ఇలా ఆఫర్లో వచ్చే వస్తువులు నాసిరకం సరుకు అని. వాటిని అమ్ముకోటానికి బ్యాంక్ లతో కలిసి companies చేసే కుట్ర అని. మనల్ని debt trap లోకి దించి జీవితాంతం addicted+psuedo lifestyle అలవాటు చేయడం అని.

9. మనం ఎంత భావదరిద్రంతో బాధపడుతున్నాం అంటే లైఫ్ మొత్తం పక్క వాళ్ళని అనుకరించటం, అనుసరించటం, మన చుట్టాలు, కొలీగ్స్, ఫ్రెండ్స్ ఎవరైనా ఏం చేస్తే మనం అలా చేయకపోతే పరువు పోతుందేమో అనే స్థాయికి చేరుకొంది పరిస్థితి !

10. Last but not the least, happiness of a person doesn’t come out of Luxury’s. Happiness is within you.

Ex:- 5 crores value చేసే కారు ఉంటే ఏం లాభం ?

మనతో స్వచ్ఛమైన మనసుతో ప్రయాణం చేసే వారు లేనప్పుడు, కోటి రూపాయల విలువైన bed ఉంటే ఏం లాభం ? నిద్ర సరిగా పట్టనపుడు. యాబై లక్షల విలువైన rolex watch ఉంటే ఎం లాభం? కుటుంబంతో, ఫ్రెండ్స్తో, తనతో తాను time spend చేయలేనప్పుడు