DailyDose

హైదరాబాద్‌లో కోట్ల రూపాయిల హవాలా గుట్టురట్టు-నేరవార్తలు

* హైదరాబాద్ లో హవాలా ముఠా గుట్టు రట్టు చేసిన వెస్ట్ జోన్ టాస్క్ఫోర్స్ పోలీసులు3 కోట్ల70లక్షల30వేల డబ్బు హవాలా రూపంలో మల్లిస్తున్న ముఠా ను పట్టుకున్న వెస్ట్ జోన్ టాస్క్ ఫోర్స్ పోలీసులునలుగురి అరెస్ట్..అంజనికుమార్… హైదరాబాద్ సీపీ.ఈ రోజు వెస్ట్ జోన్ టాస్క్ఫోర్స్ పోలీసులు నలుగురి ని అరెస్ట్ చేశారు…మహీంద్ర స్కార్పియో,హ్యుందాయి అసెంట్ కార్లలో డబ్బులు తరలిస్తుండగా పట్టుకున్నాం..వీళ్లంతా గుజరాత్ చెందినవారు…ఈ రోజు ఉదయం బంజారాహిల్స్ రోడ్డు నెంబర్ 12 లో మహీంద్ర వెహికిల్స్ లో 3కోట్ల 75 లక్షల 30 వేలను , రెండు కార్లను స్వాధీనం చేసుకున్నాం..ఈ డబ్బు ఎక్కడికి తరలిస్తున్నారు..ఇది ఎవరికి సంబంధించింది దానిపై ఇన్ కం టాక్స్ కు సమాచారం ఇచ్చాము..వారు ఇన్వెస్టిగేషన్ చేస్తున్నారు…

* * సెక్షన్ 307 * = హత్యాయత్నం
* సెక్షన్ 302 * = హత్యకు శిక్ష
* సెక్షన్ 376 * = అత్యాచారం
* సెక్షన్ 395 * = దోపిడీ
* సెక్షన్ 377 * = అసహజ కదలికలు
* సెక్షన్ 396 * = దోపిడీ
సమయంలో హత్య
* సెక్షన్ 120 * = కుట్ర
* సెక్షన్ 365 * = కిడ్నాప్
* సెక్షన్ 201 * = సాక్ష్యాలను తొలగించడం
* సెక్షన్ 34 * = వస్తువుల ఉద్దేశం
* సెక్షన్ 412 *= జరుపుకుంటున్నారు
* సెక్షన్ 378 * = దొంగతనం
* సెక్షన్ 141 * = అక్రమ డిపాజిట్
* విభాగం 191 * = తప్పు లక్ష్యం
* సెక్షన్ 300 * = హత్య
* సెక్షన్ 309 * = ఆత్మహత్య ప్రయత్నం
* సెక్షన్ 310 * = మోసం
* సెక్షన్ 312 * = గర్భస్రావం
* సెక్షన్ 351 * = దాడి చేయడానికి
* సెక్షన్ 354 * = మహిళలపై సిగ్గు
* సెక్షన్ 362 * = కిడ్నాప్
* సెక్షన్ 415 * = ట్రిక్
* సెక్షన్ 445 * = దేశీయ వివక్ష
* సెక్షన్ 494 * = జీవిత భాగస్వామి
జీవితంలో పునర్వివాహం
* సెక్షన్ 499 * = పరువు నష్టం
* సెక్షన్ 511 * = నేరారోపణపై జీవిత ఖైదు.

మన దేశంలో, మనకు తెలియని కొన్ని చట్టాలు ఉన్నాయి.

ఐదు ఆసక్తికరమైన విషయాలు ఆ సమాచారం తెలుసుకుందాం,
ఇది జీవితంలో ఎప్పుడైనా
ఉపయోగపడుతుంది.

(1) సాయంత్రం 6 గం,,తర్వాత ఉదయం 6గం,, లోపు మహిళలను అరెస్టు చేయలేము –

క్రిమినల్ కోడ్, సెక్షన్ 46 ప్రకారం, సాయంత్రం 6 గంటల తరువాత మరియు ఉదయం 6 గంటలకు ముందు, భారత పోలీసులు ఎంత తీవ్రమైన నేరం చేసినా, ఏ మహిళను అరెస్టు చేయలేరు. పోలీసులు అలా చేస్తే, అరెస్టు చేసిన పోలీసు అధికారిపై ఫిర్యాదు చేయవచ్చు. ఇది ఈ పోలీసు అధికారి ఉద్యోగానికి హాని కలిగించవచ్చు.

(2.) సిలిండర్ పేలడం వల్ల ప్రాణ, ఆస్తి నష్టంపై రూ .4 మిలియన్ల వరకు బీమా పొందవచ్చు

పబ్లిక్ లయబిలిటీ పాలసీ ప్రకారం, ఏదైనా కారణం చేత మీ ఇంటిలో సిలిండర్ పేలిపోయి, మీరు ప్రాణ, ఆస్తి నష్టాన్ని ఎదుర్కొంటే, మీరు వెంటనే గ్యాస్ కంపెనీ నుండి బీమా రక్షణ పొందవచ్చు. గ్యాస్ కంపెనీ నుండి రూ .4 మిలియన్ల వరకు బీమా క్లెయిమ్ చేయవచ్చు. కంపెనీ మీ దావాను తిరస్కరించినా లేదా వాయిదా వేసినా, దాని గురించి ఫిర్యాదు చేయవచ్చు. నేరం రుజువైతే, గ్యాస్ కంపెనీ లైసెన్స్ రద్దు చేయవచ్చు.

(3) ఏదైనా హోటల్ 5 నక్షత్రాలు అయినా; మీరు ఉచితంగా నీరు త్రాగవచ్చు మరియు వాష్‌రూమ్‌ను ఉపయోగించవచ్చు –

ఇండియన్ సిరీస్ యాక్ట్, 1887 ప్రకారం, మీరు దేశంలోని ఏ హోటల్‌కైనా వెళ్లి నీరు అడగవచ్చు మరియు త్రాగవచ్చు మరియు ఆ హోటల్ యొక్క వాష్‌రూమ్‌ను కూడా ఉపయోగించవచ్చు. హోటల్ చిన్నది లేదా 5 నక్షత్రాలు అయితే, వారు మిమ్మల్ని ఆపలేరు. హోటల్ యజమాని లేదా ఉద్యోగి మిమ్మల్ని తాగునీరు లేదా వాష్‌రూమ్ ఉపయోగించకుండా ఆపివేస్తే, మీరు చర్య తీసుకోవచ్చు. మీ ఫిర్యాదు ఈ హోటల్ లైసెన్స్ రద్దు చేయబడవచ్చు.

(4) గర్భిణీ స్త్రీలను తొలగించలేరు –

ప్రసూతి ప్రయోజన చట్టం 1961 ప్రకారం, గర్భిణీ స్త్రీలను అకస్మాత్తుగా తొలగించలేరు. గర్భధారణ సమయంలో, యజమాని మూడు నెలల నోటీసు మరియు ఖర్చులలో కొంత భాగాన్ని చెల్లించాలి. అతను అలా చేయకపోతే, ప్రభుత్వ ఉపాధి సంస్థకు ఫిర్యాదు చేయవచ్చు. ఈ ఫిర్యాదు సంస్థను మూసివేయడానికి కారణం కావచ్చు లేదా కంపెనీ జరిమానా చెల్లించాల్సి ఉంటుంది.

(5) మీ ఫిర్యాదు రాయడానికి పోలీసు అధికారి నిరాకరించలేరు

ఐపిసి సెక్షన్ 166 ఎ ప్రకారం, మీ ఫిర్యాదులను నమోదు చేయడానికి ఏ పోలీసు అధికారి నిరాకరించలేరు. అతను అలా చేస్తే, అతనిపై సీనియర్ పోలీసు కార్యాలయంలో ఫిర్యాదు చేయవచ్చు. నేరం రుజువైతే, పోలీసు అధికారికి కనీసం * (6) * నెలల నుండి 1 సంవత్సరం వరకు జైలు శిక్ష లేదా తొలగింపును ఎదుర్కోవచ్చు.

ఇవి ఆసక్తికరమైన వాస్తవాలు, ఇవి మన దేశ చట్టం ప్రకారం వస్తాయి, కాని వాటి గురించి మనకు తెలియదు. మీ జీవితంలో ఉపయోగపడే ఆసక్తికరమైన విషయాలను మీకు అందించడానికి నేను నా వంతు ప్రయత్నం చేస్తాను.

ఈ సందేశాన్ని మీ వద్ద ఉంచుకోండి, ఈ హక్కులు ఎప్పుడైనా చెల్లుతాయి.

* పుంగనూరు మండలం గూడూరుపల్లి వద్ద 12 వ తేదీ రిలయన్స్ పెట్రోల్ బంక్ సమీపం లో ఆర్టీఓ అధికారులంటూ ఈచర్ వాహనాన్ని ఆపిన దుండగులు. కత్తితో బెదిరించి ఈచర్ వాహనంలో పారిపోయిన దుండగులు. ఏ. కొత్తకోట వద్ద విద్యుత్ స్తంభం ను డీ కొనడం తో వాహనం ను వదిలి పరారైన దుండగులు. పోలీసులను ఆశ్రయించిన వాహన యజమాని వేణుగోపాల్. ఈచర్ తో సహా ముగ్గురిని అదుపులో తీసుకొని రిమాండ్ కు తరలించిన పుంగనూరు పోలీసులు.

* మూడేళ్ల వ్యవధిలో డిపాజిట్ చేసిన మొత్తానికి రెట్టింపు ఇస్తామన్న ప్రచారంతో ప్రజల వద్ద నుంచి సుమారు రూ. రూ.20 కోట్లకు పైగా డిపాజిట్ల రూపంలో వసూలు చేసిన కుచ్చుటోపి పెట్టిన ఆదర్శ కోఆపరేటివ్‌ సొసైటీ

* అనంతపురం జిల్లాలోని తాడిపత్రి పట్టణ సమీపంలో గరుడ స్టీల్ ప్లాంట్ వద్ద మంగళవారం తెల్లవారు జామున ఘోర రోడ్డు ప్రమాదం జరిగింది.ఎద్దును తప్పించబోయి తుఫాన్ వాహనం లారీని ఢీకొట్టింది.ఈ ప్రమాదంలో ముగ్గురు అక్కడికక్కడే మృతి చెందగా,మరో నలుగురు తీవ్రంగా గాయపడ్డారు.సమాచారం అందిన వెంటనే పోలీసులు అక్కడకు చేరుకుని క్షతగాత్రులను ఆస్పత్రికి తరలించారు.మృతి చెందిన వారు తాడిపత్రి మెయిన్ బజార్‌కు చెందిన వారుగా గుర్తించారు.

* కామారెడ్డి నుండి నిజామాబాద్ వైపు వేగంగా వస్తున్న లారీ ఒక్కసారిగా బ్రేకులు ఫెయిల్ కావడంతో మూడు కార్లను ఢీకొట్టి, టోల్ గేట్ డివైడర్ ను ఢీకొని లారీ నిలిచిపోయింది ఈ ఘటనలో ఇద్దరికి గాయాలయ్యాయి. ఈ దృశ్యాలన్నీ సీసీటీవీ కెమెరాలో రికార్డయ్యాయి.

* చీరాలలోని వైకుంఠపురంలో ఓ వ్యక్తి ఆత్మహత్యకు పాల్పడ్డాడు. తన నివాసంలో ఉరేసుకుని రాజు శ్రీనివాస రెడ్డి(32) అనే వ్యక్తి బలన్మరణం పాలయ్యాడు. గతంలో రెండు హత్య కేసులలో శ్రీనివాసరెడ్డి ముద్దాయిగా ఉన్నాడు. కుటుంబ కలహాలతో ఆత్మహత్యకు పాల్పడి ఉండవచ్చని బంధువులు చెబుతున్నారు.