Devotional

అయ్యప్ప దీక్షాదారులకు శుభవార్త

అయ్యప్ప దీక్షాదారులకు శుభవార్త

కోవిడ్ -19 ప్రోటోకాల్‌కు కట్టుబడి నవంబర్ 16 నుంచి శబరిమలలోని అయ్యప్ప ఆలయానికి రెండు నెలల మండల-మకరవిలక్కు తీర్థయాత్రలకు ప్రభుత్వం అనుమతి ఇచ్చింది.

ముఖ్యమంత్రి పినరయి విజయన్ అధ్యక్షతన సోమవారం జరిగిన సమావేశంలో ట్రావెన్కోర్ దేవస్వం బోర్డు (టిడిబి) భక్తులను కనీస స్థాయికి అనుమతించడం ద్వారా తీర్థయాత్రకు ముందుకు వెళ్లాలని కోరింది.

ఇతర రాష్ట్రాల నుండి వచ్చే భక్తులపై ఎటువంటి నిషేధం ఉండదు. పోలీసుల వర్చువల్ క్యూ సౌకర్యం దర్శనానికి వర్తిస్తుంది. యాత్రికులు ఆలయ ప్రాంగణంలో విశ్రాంతి తీసుకోవడానికి మరియు సాన్నిధానోము లోని అతిథి గృహాలు మరియు ఇతర నివాస విభాగాలలో ఉండటానికి అనుమతించబడరు.

COVID నిబంధనలపై ప్యానెల్

ప్రధాన కార్యదర్శి విశ్వస్ మెహతా నేతృత్వంలో మరియు దేవస్వం బోర్డు, ఆరోగ్యం, అటవీ, హోంశాఖ కార్యదర్శి, మరియు రాష్ట్ర పోలీసు ఉన్నతాధికారులతో కూడిన కమిటీని ప్రభుత్వం నియమించింది ఈ కమిటీ ఒక వారంలోపు నివేదిక ఇవ్వాల్సివుంటుంది.

ముఖ్యమంత్రి పినరయి విజయన్ తరువాత మీడియాతో మాట్లాడుతూ ఇతర రాష్ట్రాల నుండి అనుమతించే యాత్రికుల సంఖ్యపై కమిటీ నిర్ణయిస్తుందని చెప్పారు. ఏర్పాట్లపై అక్కడి అధికారులకు వివరించడానికి అధికారులు పొరుగు రాష్ట్రాలను సందర్శిస్తారు.

దేవస్వం మంత్రి చాలా మంది యాత్రికులు వచ్చే రాష్ట్రాల మంత్రుల సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేస్తారు. COVID-19- పాజిటివ్ యాత్రికులు రాష్ట్రంలోకి ప్రవేశించకుండా ప్రభుత్వం చూస్తుంది. ఆరోగ్య శాఖ పరీక్షా కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేస్తుంది.

మాస్కులు తప్పనిసరి చేయబడతాయి మరియు KSRTC COVID-19 ప్రోటోకాల్‌కు కట్టుబడి ఉండే బస్సులను నడుపుతుంది. అన్నదానం కోసం పేపర్ ప్లేట్లు ఉపయోగించబడతాయి మరియు పంప లో 100 లు చెల్లింస్తే స్టీల్ సీసాలలో తాగునీరు అందించబడుతుంది. బాటిల్ తిరిగి ఇచ్చినప్పుడు మొత్తం తిరిగి ఇవ్వబడుతుంది.

జల్లులు, స్ప్రింక్లర్లు

పంపా మరియు ఎరుమెలి స్నాన ఘాట్లలో జల్లులు మరియు స్ప్రింక్లర్లు ఏర్పాటు చేయబడతాయి. నిర్దేశించిన ప్రదేశంలో అభిషేకం కోసం నెయ్యి సేకరించి యాత్రికులకు తిరిగి ఇవ్వడం గురించి టిడిబి పరిశీలిస్తుంది.

మండల పూజ డిసెంబర్ 26 న, 41 రోజుల మండలా తీర్థయాత్రల తరువాత ఆలయం డిసెంబర్ 27 న మూసివేయబడుతుంది. మకరవిలక్కు తీర్థయాత్ర కోసం డిసెంబర్ 30 న మళ్ళీ తెరవబడుతుంది. మకరవిలక్కు 2021 జనవరి 14 న, ఆలయం జనవరి 20 న మూసివేయబడుతుంది.

అశేషమైన అయ్యప్ప భక్తులకు ఊరట ఇచ్చిన నిర్ణయం.
👉 ఇతర రాష్ట్రాల నుండి కూడా అయ్యప్ప భక్తులు శబరిమలై కి రావచ్చును 👈
దేవస్థానం నియమానుసారంగా దర్శనం చేసుకోండి.

కోట్లాది స్వాముల కోరిక మేరకు అయ్యప్ప స్వామి అనుగ్రహము దేవస్థానం బోర్డ్ వారు ఈ అనుమతి మనకు ఇవ్వడము.

ఇంత విడమరిచి దేవస్థానం వాళ్ళు ప్రభుత్వము తెలియపరిచింది భక్తులు ఆందోళన పడాల్సిన అవసరం లేదు కోవిడ్ నియమాలను పాటిస్తూ మాస్కూ ,సామాజిక దూరాన్ని పాటిస్తూ గంటకొకసారి శానిటైజర్ తో చేతులు శుభ్రపరుచుకొంటు జాగ్రత్తలు పాటిస్తూ శబరిమలై వెళ్లాలనుకునే భక్తులకు ఎలాంటి ఇబ్బంది లేదు. తప్పు సమాచారం తప్పుడు సమాచారం నమ్మకండి మీరు ఎవరికీ చెప్పకండి శబరిమలై నిర్ణయం ఇక మీ పైనే..! దేవస్థానానికి ఎలాంటి ఇబ్బంది లేదు దర్శనానికై నవంబర్ 16 నుండి జనవరి 20 దాకా కోట్లాది భక్తులకు దర్శనమిచ్చే దేవుడు ప్రతి ఒక్క భక్తునికి ఆరోగ్యంగా ఆనందంగా శబరిమల దర్శనం చేసుకోవాలని మనసారా కోరుతూ….

ఓం శ్రీ స్వామియే శరణం అయ్యప్ప 🙏