Politics

బీజేపీ టచ్‌లో తుమ్మల… అప్రమత్తమైన కేసీఆర్?

బీజేపీ టచ్‌లో తుమ్మల… అప్రమత్తమైన కేసీఆర్?

ఖమ్మం లేదా కొత్తగూడెం నుంచి పార్టీ టిక్కెట్‌ !

పొంగులేటి శ్రీనివాస్ రెడ్డి తిరుగుబాటు,బీజేపీలో చేరాలనే ఆలోచనలో ఉన్నా ఖమ్మం మాజీ మంత్రి తుమ్మల నాగేశ్వరరావు వద్దకు బీఆర్ఎస్ నేత హరీష్ రావు చేరుకున్నారు.అనుకున్న ప్రకారం జరిగితే కేసీఆర్ ప్రభుత్వంలో తుమ్మలకు ఎమ్మెల్సీ,మంత్రి పదవి ఇస్తారు. ఎమ్మెల్సీ పదవి సాధ్యం కాని పక్షంలో ఆయనకు ఖమ్మం లేదా కొత్తగూడెం నుంచి పార్టీ టిక్కెట్‌ ఇస్తారు.
తుమ్మల కూడా బీజేపీతో టచ్‌లోకి వెళ్లాలని యోచిస్తున్నారనే వార్తల నేపథ్యంలో అప్రమత్తమైన కేసీఆర్ వెంటనే దిద్దుబాటు చర్యలు చేపట్టకపోతే ఖమ్మం తన చేతుల్లోకి జారిపోవచ్చని గ్రహించారు.తుమ్మల బీజేపీలో చేరకుండా అడ్డుకోవడం ఆ పార్టీ ఖమ్మం బహిరంగ సభకు ముందు కీలకమని ఆ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.
అందుకే కేసీఆర్ పది రోజుల క్రితం తుమ్మలను ప్రగతి భవన్‌కు ఆహ్వానించారు.ఈ భేటీ ముగిసిన వెంటనే తుమ్మల ఒక్కసారిగా పార్టీ వ్యవహారాల్లో యాక్టివ్‌గా మారారు.ఖమ్మం బహిరంగ సభ కోసం ఆయన ముమ్మరంగా కసరత్తు ప్రారంభించారు.బహిరంగ సభను విజయవంతం చేసేందుకు తన మద్దతుదారులందరినీ సమీకరించడం మొదలుపెట్టారు.
2018 ఎన్నికల్లో ఓటమి తర్వాత తుమ్మల నిస్సహాయంగా ఉన్నారు.ఎన్నికల్లో ఆయనను ఓడించిన ప్రత్యర్థి ఉపేందర్‌రెడ్డి టీఆర్‌ఎస్‌లో చేరడంతో ఆయనకు సమస్యలు మొదలయ్యాయి.మెల్లమెల్లగా తుమ్మలను గాడిలో పెట్టి పార్టీ సంస్థాగతాన్ని ఉపేందర్ రెడ్డి పూర్తిగా నియంత్రించారు.దీంతో తుమ్మల బీజేపీ వైపు చూడటం ప్రారంభించారు.ఆయన పార్టీని వీడకుండా ఉండేందుకు కేసీఆర్ హడావుడిగా వ్యవహరించారు.