Politics

సీఎంగా పవన్…చంద్రబాబుతో మైండ్ గేమ్?

సీఎంగా పవన్…చంద్రబాబుతో మైండ్ గేమ్?

ఏపీలో అధికారంలోకి రావడానికి మ్యాజిక్ ఫిగర్ 88. ఈ విషయం చిన్న పిల్లవాడికి కూడా తెలుసు.ప్రస్తుతం రాష్ట్రంలో 175 స్థానాల్లో వైసీపీ మాత్రమే పోటీ చేస్తుందని క్లారిటీ వచ్చింది.ఇతరులతో పొత్తు లేదు.ఒంటరిగా వస్తున్నామని వైసీపీ నేతలు చెబుతున్నారు.
2019లో టీడీపీ అన్ని స్థానాల్లో పోటీ చేసి కేవలం 23 స్థానాల్లో విజయం సాధించింది.పార్టీ తప్పు చేయకూడదన్నారు.పొత్తులపై దృష్టి సారిస్తూ భావసారూప్యత ఉన్న పార్టీలతో కలిసి నడవాలని కోరుతోంది.జనసేనకు అన్ని నియోజకవర్గాల్లో ఇన్‌ఛార్జ్‌లు కూడా లేరు.కమిటీలు కూడా ఏర్పాటు చేయలేదు.పార్టీ ఇంకా గ్రౌండ్ లెవెల్ కు చేరుకోలేదు.
2019లో తొలిసారిగా జనసేన కూడా ఎన్నికల్లో పోటీ చేసింది.ఆ పార్టీ 137 స్థానాల్లో పోటీ చేసి సింగిల్ డిజిట్ సీట్లలో డిపాజిట్లు సంపాదించుకోగలిగింది.పార్టీ గ్రాఫ్ పెరిగిందని పలువురు చెబుతున్నప్పటికీ దీనిపై కొన్ని అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.
జనసేనాని వారాహి నాడు రాష్ట్రంలో పర్యటిస్తారని, నాయకులు పెద్దఎత్తున పార్టీలో చేరతారని గతంలో వార్తలు వచ్చాయి.కానీ అలా జరగకపోవడంతో జనసేన అధినేత పవన్ రెండు సార్లు చంద్రబాబు నాయుడును కలిశారు.అధికారికంగా ఏమీ లేకపోయినా.. కూటమి కోసమే సమావేశాలు జరిగాయని పలువురు అంటున్నారు. పొత్తులతో జనసేన లాభపడుతుందని కాపు సేన అధినేత చేగొండి వెంకట హరిరామ జోగయ్య వంటి నేతలు భావిస్తున్నారు.గౌరవప్రదమైన పొత్తులకు కూడా సిద్ధమేనన్నారు పవన్.
పొత్తుపై జనసేన చాలా ఆశలు పెట్టుకుందని అంటున్నారు.జనసేన నివేదికలు కూటమిలో దాదాపు 60 సీట్లు రావాలని,పీకే కోసం సీఎం పదవిని పంచుకోవాలని భావిస్తున్నాయి.జనసేన లాజిక్ వెనుక ఓ కారణం ఉంది.టీడీపీ ఒంటరిగా పోటీ చేయలేదని,అలా చేస్తే ఓట్ల షేరింగ్ వల్ల జగన్ ఒక్కడే సీఎం అవుతాడు.జ‌గ‌న్ మ‌ళ్లీ అధికారంలోకి వ‌స్తాడ‌ని కొన్ని స‌ర్వేలు చెబుతున్నా టీడీపీ రిస్క్ తీసుకోక‌పోవ‌చ్చు.2024 ఎన్నికల్లో ఓడిపోవడం జనసేన కంటే టీడీపీపైనే ఎక్కువ ప్రభావం చూపుతుంది.
అయితే రాజకీయాలలో లాజిక్ ఎలా పని చేస్తుందనే దానిపై కొన్ని సందేహాలు ఉన్నాయి.సీఎం పోస్ట్ షేరింగ్ ప్రతిపాదనను టీడీపీ అంగీకరిస్తుందా అనేది ఇక్కడ ప్రశ్న. ఈ నాలుగేళ్లలో పవన్ కానీ,జనసేన కానీ తమ బలాన్ని నిరూపించుకోలేదు.
పవన్ కళ్యాణ్ టీడీపీతో రెగ్యులర్‌గా కలిస్తే సీఎం పదవి దక్కుతుందా అనేది ఇక్కడ ప్రశ్న.అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత ఉత్తరాంధ్రను అభివృద్ధి చేసేందుకు మాస్టర్‌ ప్లాన్‌ ఉందని నాదెండ్ల మనోహర్‌ ఇటీవల చెప్పారు.
అందులోని అక్రమాలను ప్రస్తావించి టీటీడీని అభివృద్ధి చేస్తానని మెగా బ్రదర్ నాగబాబు కూడా తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేశారు.ఇది జనసేన మైండ్ గేమ్‌లో భాగమేనా అని చాలా మంది ఆశ్చర్యపోతున్నారు.మైండ్ గేమ్‌లో చంద్రబాబు పడిపోతారా అనేది ఇక్కడ పాయింట్.పవన్ కళ్యాణ్ స్వయంగా సీఎం అని ప్రకటించుకున్నాడా కూడా ఇక్కడ సమాధానం కావాలి.