Politics

వైసీపీని వీడే యోచనలో క్షత్రియ సామాజికవర్గం ?

వైసీపీని వీడే యోచనలో క్షత్రియ సామాజికవర్గం ?

వచ్చే ఏడాది ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో సార్వత్రిక ఎన్నికలు జరగనుండగా,భారీ బ్యాలెట్ బాక్స్ పోరును చూడొచ్చు. రాష్ట్రంలోని ప్రధాన పార్టీలు వ్యూహాలు రచించడంలో బిజీగా ఉన్నాయి.అధికార వైఎస్సార్‌సీపీ వరుసగా రెండో విజయాన్ని నమోదు చేయాలని,తెలుగుదేశం పార్టీ కోల్పోయిన వైభవాన్ని తిరిగి తీసుకురావాలని కోరుకుంటోంది.
వచ్చే ఎన్నికల్లో బలమైన సంఘాలే కీలకం కానున్నాయి. కాపు సామాజికవర్గాన్ని తమవైపు తిప్పుకోవడానికి పార్టీలు ఎలా ప్రయత్నిస్తున్నాయో చూశాం.ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ఈ నెలలో కాపు సంక్షేమ భవనానికి శంకుస్థాపన చేస్తారని వినికిడి.రాష్ట్రంలో బలమైన వర్గాల గురించి మాట్లాడిన ప్రతిసారీ కాపులే గుర్తుకు వస్తున్నారు.
అయితే రాష్ట్రంలో క్షత్రియ సామాజిక వర్గం కూడా ఆధిపత్య కులమే,వారి మద్దతు కూడా ఎన్నికలలో నిర్ణయాత్మక అంశం అవుతుంది. గోదావరి జిల్లాలు తమ బలమైన జోన్ మరియు ఏ పార్టీ గెలుపు అవకాశాలపైనా ప్రభావం చూపుతాయి.2019 ఎన్నికల్లో జగన్‌ వేవ్‌ బలంగా ఉండడంతో రాష్ట్రాన్ని అభివృద్ధి చేస్తాడనే ఆశతో ఆ వర్గం వైఎస్సార్‌సీపీకి ఓట్లు వేసిందని అంటున్నారు.కానీ అందుకు విరుద్ధంగా పనులు జరుగుతున్నాయని చెబుతున్నారు.
క్షత్రియ సామాజికవర్గం వైసీపీని వీడే యోచనలో ఉన్నట్లు రాజకీయ పరిశీలకులు చెబుతున్నారు.నర్సాపురం ఎంపీ రఘురామకృష్ణంరాజుపై వైఎస్సార్‌సీపీ విమర్శలు గుప్పించడంతో ఆ పార్టీ సభ్యులు ఆయనపై బహిరంగంగానే నిప్పులు చెరిగారు.ఆయనపై స్పీకర్‌ను కూడా కదిలించారు.పోలీసు కస్టడీలో తనపై దురుసుగా ప్రవర్తించారని,తనకు తీవ్ర గాయాలయ్యాయని ఎంపీ ఆరోపించారు.రాజు అంశం ఒకటైతే,రాష్ట్రంలో అభివృద్ధి జరగకపోవడం కూడా ఒక ముఖ్య కారకం కావడం వల్ల ఆ సంఘం వైఎస్సార్‌సీపీ నుంచి విధేయతగా మారుతున్నట్లు సమాచారం.
అంతర్గత సమావేశాల్లోనూ కీలక నేతలు ఇదే విషయమై మాట్లాడుతున్నట్లు సమాచారం.భారతీయ జనతా పార్టీ ఆంధ్రప్రదేశ్ విభాగానికి చెందిన ఒక వర్గం మద్దతు ఇస్తున్నట్లు చెబుతున్నారు.విష్ణు కుమార్ రాజు పార్టీ ఉపాధ్యక్షుడిగా పనిచేస్తున్నారు. దీని కోసం, కొంతమంది నాయకులు కాషాయ పార్టీకి మద్దతు ఇస్తున్నారు.
మరోవైపు ఆ వర్గం కూడా టీడీపీకి బలమైన మద్దతుదారులుగా ఉంది.అశోక్ గజపతి రాజును టీడీపీ బాగా గౌరవించింది,నరేంద్ర మోడీ ప్రభుత్వంలో కేంద్ర పౌర విమానయాన శాఖ మంత్రిగా చేసింది.ఆలయ ట్రస్ట్ బోర్డు చైర్మన్ పదవి నుంచి ఆయనను తప్పించడంతో టీడీపీ శ్రేణులు ఆయనకు అండగా నిలిచారు.
రాష్ట్రాన్ని అభివృద్ధి,అభివృద్ధి దిశగా నడిపించగలడనే నమ్మకంతో కొంత మంది సామాజికవర్గ సభ్యులు టీడీపీకి మద్దతు ఇస్తున్నారని చెబుతున్నారు.అంతేకాకుండా, భారతీయ జనతా పార్టీ రాష్ట్ర ఉపాధ్యక్షుడు పి.విష్ణు కుమార్ రాజుకు నాయకత్వం నుండి షోకాజ్ నోటీసు వచ్చినట్లు సమాచారం.జరుగుతున్న పరిణామాలను బట్టి ఎన్నికల నాటికి ఆ వర్గం టీడీపీ వైపు వెళ్లే అవకాశం ఉందని పరిశీలకులు అంటున్నారు.