NRI-NRT

గస్తీ నిర్వస్తున్నా చైనా, రష్యా జపాన్…

గస్తీ నిర్వస్తున్నా చైనా, రష్యా జపాన్…

చైనా మరియు రష్యా 2019 నుండి ఆరోసారి జపాన్ సముద్రం మరియు తూర్పు చైనా సముద్రంపై మంగళవారం సంయుక్తంగా గస్తీ నిర్వహించాయి, పొరుగున ఉన్న దక్షిణ కొరియా ఫైటర్ జెట్‌లను పెనుగులాడేలా చేసింది.

రెండు మిలిటరీల వార్షిక సహకార ప్రణాళికలో ఈ గస్తీ భాగమని చైనా రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. కొరియా ద్వీపకల్పం యొక్క దక్షిణ మరియు తూర్పున నాలుగు రష్యన్ మరియు నాలుగు చైనీస్ మిలిటరీ విమానాలు దాని వైమానిక రక్షణ జోన్‌లోకి ప్రవేశించిన తర్వాత, దక్షిణ కొరియా దాని మిలిటరీ ప్రకారం, ఫైటర్ జెట్‌లను గిలకొట్టింది.

నవంబర్‌లో రష్యాతో చైనా జరిపిన చివరి ఉమ్మడి వైమానిక గస్తీలో, చైనీస్ H-6K బాంబర్లు మరియు రష్యన్ TU-95 బాంబర్లు మరియు SU-35 యుద్ధ విమానాలు దాని ఎయిర్ డిఫెన్స్ ఐడెంటిఫికేషన్ జోన్ (KADIZ)లోకి ప్రవేశించిన తర్వాత దక్షిణ కొరియా కూడా ఫైటర్ జెట్‌లను చిత్తు చేసింది.

చైనీస్ బాంబర్లు మరియు రెండు రష్యన్ డ్రోన్లు జపాన్ సముద్రంలోకి వెళ్లినప్పుడు జపాన్ అదే విధంగా జెట్లను గిలకొట్టింది.

ఎయిర్ డిఫెన్స్ జోన్ అంటే విదేశీ విమానాలు తమను తాము గుర్తించుకోవడానికి ప్రత్యేక చర్యలు తీసుకోవాలని దేశాలు డిమాండ్ చేసే ప్రాంతం. ఒక దేశం యొక్క గగనతలం వలె కాకుండా – దాని భూభాగం మరియు ప్రాదేశిక జలాల పైన ఉన్న గాలి – వాయు రక్షణ మండలాలను నియంత్రించే అంతర్జాతీయ నియమాలు లేవు.

ఉక్రెయిన్ మరియు బీజింగ్ మరియు మాస్కోలో రష్యా తన దళాలను పంపడానికి ముందు ప్రారంభమైన ఉమ్మడి వైమానిక గస్తీ, యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు ఇతర మిలిటరీల నుండి పరస్పర ముప్పుపై పాక్షికంగా నిర్మించబడిన దీర్ఘకాల విస్తరణ ద్వైపాక్షిక సంబంధాల ఫలితంగా ఉన్నాయి. పొత్తులు.

మే 2022 పెట్రోలింగ్‌లో, టోక్యో యునైటెడ్ స్టేట్స్, ఇండియా మరియు ఆస్ట్రేలియా నాయకులతో క్వాడ్ సమ్మిట్‌ను నిర్వహించడంతో చైనా మరియు రష్యా యుద్ధ విమానాలు జపాన్ గగనతలానికి చేరువయ్యాయి, విమానాలు మూడవ పక్షాల వైపుకు వెళ్లలేదని చైనా చెప్పినప్పటికీ జపాన్ ఆందోళన చెందింది.

‘వేల మైళ్లు’
ఈ ప్రాంతంలో చైనా పెరుగుతున్న సైనిక దృఢత్వం, ఈ ప్రాంతంలో యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు దాని మిత్రదేశాల సైనిక విన్యాసాలు మరియు కసరత్తుల పెరుగుదలతో సమానంగా ఉంది.

గత వారం నుండి, యునైటెడ్ స్టేట్స్, జపాన్ మరియు ఫిలిప్పీన్స్ యొక్క కోస్ట్ గార్డ్ దక్షిణ చైనా సముద్రంలో తమ మొదటి త్రైపాక్షిక నావికా విన్యాసాన్ని నిర్వహించాయి.

తైవాన్ జలసంధి మరియు దక్షిణ చైనా సముద్రంలో యుఎస్ మరియు చైనా దళాల మధ్య ఇటీవలి ఎన్‌కౌంటర్లు బీజింగ్ సైన్యం యొక్క పెరుగుతున్న దూకుడును ప్రతిబింబిస్తున్నాయని వైట్ హౌస్ సోమవారం తెలిపింది, ఇది “ఎవరో గాయపడిన” లోపం యొక్క ప్రమాదాన్ని పెంచుతుంది.

వారాంతంలో, U.S. మరియు కెనడియన్ నౌకాదళాలు సున్నితమైన తైవాన్ జలసంధిలో సంయుక్త వ్యాయామం చేస్తున్నప్పుడు, యుఎస్ డిస్ట్రాయర్‌కు 150 గజాల (137 మీటర్లు) దూరంలో చైనా యుద్ధనౌక వచ్చింది, ఇది యుక్తి యొక్క భద్రత గురించి ఫిర్యాదులను ప్రాంప్ట్ చేసింది.

దానికి కొద్దిసేపటి ముందు, ఒక వీడియోలో, RC-135 యొక్క కాక్‌పిట్ విమానం కారణంగా ఏర్పడిన గందరగోళంలో వణుకుతున్నప్పుడు U.S. విమానం ముక్కు ముందు నుండి చైనీస్ ఫైటర్ జెట్ ప్రయాణిస్తున్నట్లు చూపబడింది.

“అమెరికా సైనిక నౌకలు మరియు విమానాలు చైనాను రెచ్చగొట్టడానికి వేల మైళ్ల దూరం ప్రయాణించాయి” అని చైనా విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ ప్రతినిధి వాంగ్ వెన్బిన్ మంగళవారం ఒక సాధారణ వార్తా సమావేశంలో అన్నారు.

“చైనా యొక్క ప్రాదేశిక జలాలు మరియు గగనతలం దగ్గర సన్నిహిత నిఘా నిర్వహించడం మరియు దాని కండరాలను వంచడం నావిగేషన్ స్వేచ్ఛను రక్షించడం కాదు, నావిగేషన్ ఆధిపత్యాన్ని ప్రోత్సహించడం మరియు కఠోరమైన సైనిక రెచ్చగొట్టడం” అని అతను చెప్పాడు.