NRI-NRT

రెండు కొత్త నౌకలు పైనా 1,000 మంది వలసదారులు ఉంటారు అని రిషి సునక్ ధృవీకరించారు..

రెండు కొత్త నౌకలు పైనా 1,000 మంది వలసదారులు ఉంటారు అని రిషి సునక్ ధృవీకరించారు..

పన్ను చెల్లింపుదారుల నిధులతో కూడిన హోటళ్లపై ఒత్తిడిని తగ్గించేందుకు ఓడల్లో వారిని ఉంచే ప్రణాళికలను ప్రకటించినందున, UK తీరాలకు వచ్చే అక్రమ వలసదారుల “పడవలను ఆపే” తన ప్రణాళిక పనిచేస్తోందని బ్రిటిష్ ప్రధాన మంత్రి రిషి సునక్ సోమవారం పేర్కొన్నారు.

కెంట్‌లోని సరిహద్దు పట్టణం డోవర్‌లో విలేకరుల సమావేశంలో ప్రసంగిస్తూ, సునక్ మాట్లాడుతూ, అటువంటి మొదటి ఓడ ఈ నెలాఖరులో సిద్ధంగా ఉంటుందని మరియు మరో రెండు త్వరలో మరో 1,000 మంది వలసదారులకు వసతి కల్పిస్తామని చెప్పారు.

చట్టవిరుద్ధమైన వలసల బిల్లు లేదా పడవలను ఆపు బిల్లుగా పేర్కొనబడే ముఖ్యమైన చట్టం హౌస్ ఆఫ్ కామన్స్ ఆమోదం పొందిందని, దేశంలోకి అక్రమంగా ప్రవేశించే వలసదారులను నిర్బంధించడానికి మరియు బహిష్కరించే హక్కును తన ప్రభుత్వానికి ఇస్తుందని ఆయన ఎత్తి చూపారు.

“మేము అక్రమ వలసదారులను హోటళ్ల నుండి – మరియు సైనిక సౌకర్యాలతో సహా ప్రత్యామ్నాయ ప్రదేశాలలోకి తీసుకువస్తామని నేను వాగ్దానం చేసాను” అని సునక్ చెప్పారు.

“స్థానిక కమ్యూనిటీలపై ఒత్తిడిని తగ్గించడానికి, మేము ఓడలలో ప్రజలను కూడా ఉంచుతాము. మొదటిది వచ్చే పక్షం రోజుల్లో పోర్ట్‌ల్యాండ్‌కి చేరుకుంటుంది. మరియు మేము ఈ రోజు మరో 1,000 మందికి వసతి కల్పించే మరో ఇద్దరిని భద్రపరిచాము” అని అతను చెప్పాడు.

వెదర్స్‌ఫీల్డ్ మరియు స్కాంప్టన్‌లలో కొత్త పెద్ద సైట్‌లు కూడా తెరవబడతాయి, ఈ సంవత్సరం చివరి నాటికి దాదాపు 3,000 మందిని ఆశ్రయించే సామర్థ్యంతో వందలాది మంది వలసదారులు రాబోయే కొద్ది నెలల్లో తరలివెళ్లే అవకాశం ఉంది. ప్రత్యామ్నాయ వసతి ఎంపికలను జోడించడంతో పాటు, హోటళ్లను మరింత సమర్థవంతంగా ఉపయోగించుకోవాలని తాను నిర్ణయించుకున్నట్లు సునక్ తెలిపారు.

“రూమ్‌లను పంచుకోమని ప్రజలను అడగడం ద్వారా, అలా చేయడం సముచితమైన చోట మేము అదనంగా 11,500 స్థలాలను కనుగొన్నాము, ఇది పన్ను చెల్లింపుదారులకు సంవత్సరానికి 250 మిలియన్ల అదనపు GBPని ఆదా చేస్తుంది. మరియు అభ్యంతరం వ్యక్తం చేస్తున్న వలసదారులకు నేను చెప్తున్నాను: ఇది న్యాయమైన కంటే ఎక్కువ, “బలవంతంగా గదులను పంచుకోవడానికి వ్యతిరేకంగా సెంట్రల్ లండన్‌లోని ఒక హోటల్ వెలుపల వలసదారులు నిరసన వ్యక్తం చేసినట్లు వారాంతంలో వెలువడిన నివేదికలకు స్పష్టమైన సూచనగా సునక్ అన్నారు.

“మీరు చట్టవిరుద్ధంగా ఇక్కడకు వస్తున్నట్లయితే, మరణం, చిత్రహింసలు లేదా వేధింపుల నుండి ఆశ్రయం పొందుతున్నట్లయితే, సెంట్రల్ లండన్‌లో పన్ను చెల్లింపుదారుల నిధులతో కూడిన హోటల్ గదిని పంచుకోవడానికి మీరు సిద్ధంగా ఉండాలి” అని అతను చెప్పాడు.

సురక్షితమైన దేశాల నుండి ప్రయాణించే వ్యక్తులతో దేశం యొక్క ఆశ్రయం వ్యవస్థ “అధికంగా” ఉందని, ఇది చాలా అవసరమైన వారికి సహాయం చేసే ప్రభుత్వ సామర్థ్యాన్ని ప్రభావితం చేస్తుందని మరియు బ్రిటిష్ పన్ను చెల్లింపుదారులు అక్రమ వలసదారుల గృహాల కోసం రోజుకు GBP 6 మిలియన్లు ఖర్చు చేస్తారని బ్రిటిష్ ఇండియన్ లీడర్ అన్నారు.

సంవత్సరం ప్రారంభంలో, సునక్ ద్రవ్యోల్బణాన్ని సగానికి తగ్గించడంతో ప్రధాన మంత్రిగా తన ఐదు కీలక ప్రాధాన్యతలలో “పడవలను ఆపండి” అని వివరించాడు; ఆర్థిక వ్యవస్థను వృద్ధి చేయడం; రుణాన్ని తగ్గించడం; మరియు రాష్ట్ర నిధులతో నేషనల్ హెల్త్ సర్వీస్ (NHS)లో వెయిటింగ్ లిస్ట్‌లను తగ్గించడం అతని ఇతర నాలుగు ప్రాధాన్యతలుగా జాబితా చేయబడింది. “నేను ప్లాన్‌ను ప్రారంభించిన ఐదు నెలల్లో, గత సంవత్సరంతో పోల్చితే ఇప్పుడు క్రాసింగ్‌లు 20 శాతం తగ్గాయి… అయితే మేము సంతృప్తి చెందడం లేదు ఎందుకంటే ప్రజలు స్మగ్లర్లు చాలా వ్యవస్థీకృతంగా ఉన్నారని మరియు మేము వారిని అనుమతిస్తే వారి వ్యూహాలను మారుస్తామని మాకు తెలుసు. నేను పడవలు ఆపే వరకు విశ్రమించను’’ అన్నాడు సునక్. ఫ్రాన్స్, బల్గేరియా మరియు అల్బేనియాతో సహా యూరోపియన్ దేశాలతో కుదిరిన మైగ్రేషన్ రిటర్న్స్ భాగస్వామ్య ఒప్పందాలను అతను హైలైట్ చేశాడు, ఇవి ఫలితాలను చూపించడం ప్రారంభించాయి.