Politics

వైఎస్ఆర్సీపీపై టీడీపీ ఫైర్

వైఎస్ఆర్సీపీపై టీడీపీ ఫైర్

ఆంధ్రప్రదేశ్‌ అప్పుల ఊబిలో కూరుకుపోయిందనీ, దీనికి ముఖ్య‌మంత్రి వైఎస్ జ‌గ‌న్ మోహ‌న్ రెడ్డి నాయ‌క‌త్వంలోని వైఎస్ఆర్సీపీ స‌ర్కారే కార‌ణ‌మ‌ని తెలుగుదేశ పార్టీ (టీడీపీ) ఆరోపించింది. రాష్ట్రం అప్పుల ఊబిలోకి జారుకుంటూ ఉంటే వైఎస్ఆర్సీపీ ప్రభుత్వం దిద్దుబాటు చర్యలకు బదులు ప్రతిపక్ష పార్టీలపై దుష్ప్రచారం చేస్తోందని టీడీపీ సీనియర్ నేత, మాజీ ఆర్థిక మంత్రి యనమల రామకృష్ణుడు ఫైర్ అయ్యారు. అధికార పార్టీ స్వంత విధానాల ద్వారా రాష్ట్రానికి పెద్ద‌మొత్తంలో నష్టం జ‌రుగుతున్న‌ద‌ని ఆందోళ‌న వ్య‌క్తంచేశారు.

భారత కంప్ట్రోలర్ & ఆడిటర్ జనరల్ (కాగ్), క్రిసిల్ వంటి ఏజెన్సీలు ఆర్థిక విపత్తు గురించి హెచ్చరించినప్పటికీ ఆర్థిక మంత్రి బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్ రెడ్డి అబద్ధాలు చెబుతూనే ఉన్నారని య‌న‌మ‌ల‌ రామకృష్ణుడు అన్నారు. “CRISIL ‘అమరావతి బాండ్ల’ క్రెడిట్ రేటింగ్‌ను ఇప్పుడే తగ్గించింది. రాష్ట్రాల ఆర్థిక ఆరోగ్యంపై డ్యుయిష్ బ్యాంక్ చీఫ్ ఎకనామిస్ట్ కౌశిక్ దాస్ ఇటీవలి నివేదిక ప్రకారం, ఆంధ్రప్రదేశ్ ర్యాంక్ FY-22లో ఎనిమిది నుండి FY-23లో 11కి పడిపోయింది” అని చెప్పారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఓవర్‌డ్రాఫ్ట్‌తో మనుగడ సాగించలేదనీ, దీని కోసం ప్రభుత్వ వృధా ఖర్చు ఎక్కువగా నిందించవలసి ఉందన్నారు. ప్రభుత్వం గులాబీ రంగు పులుముకుంటున్నదని, అయితే దాని గణాంక గారడీకి ప్రజలు మూర్ఖులు కాదని ఆయన అన్నారు.

ఎలాంటి అభివృద్ధి లేదు..రాష్ట్రంలో ఎలాంటి అభివృద్ధి జ‌ర‌గ‌డం లేద‌ని య‌న‌మ‌ల రామ‌కృష్ణుడు అన్నారు. ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్‌ రెడ్డికి అనేక సంక్షేమ పథకాల కింద డబ్బులివ్వడం అంటే బటన్‌లు నొక్కడం వల్లనే అభివృద్ధి జాడ లేదని అన్నారు. రాష్ట్రం ఆర్థికంగా దిగాలు ప‌డుతుంటే సంపదను సృష్టించడంపై ముఖ్యమంత్రి పెద్దగా శ్రద్ధ చూపడంలేద‌ని ఆరోపించారు. ఎస్సీ, ఎస్టీ, బీసీ, మైనారిటీల సంక్షేమానికి వెచ్చించాల్సిన దాదాపు ₹1.14 లక్షల కోట్ల సబ్ ప్లాన్ నిధులను ప్రభుత్వం నిర్మొహమాటంగా ప‌క్క‌దారి మళ్లించిందని విమ‌ర్శించారు. ప్రభుత్వ విధానాల వల్ల గతంలో ఎన్నడూ లేనివిధంగా నిత్యావసర వస్తువుల ధరలు పెరిగాయి. ఈ ధరల పెరుగుదల పేదలను తీవ్రంగా దెబ్బతీసిందని టీడీపీ నాయకుడు తెలిపారు.
జనసేన-టీడీపీ ఉమ్మడి పోరు..

కాగా, ఈ నెల 17 నుంచి ఉమ్మడి కార్యక్రమంగా ‘భవిష్యత్తు-భరోసా’ను ప్రారంభించాలని జనసేన, టీడీపీ నిర్ణయించాయి. 2024 ఎన్నికల వరకు అన్ని కార్యక్రమాలు, ప్రచారాలు, ఆందోళనలు కలిసి చేపట్టాలని పార్టీలు నిర్ణయించాయని సంబంధిత వ‌ర్గాలు తెలిపాయి. టీడీపీ, జనసేన సమన్వయ కమిటీ స‌మావేశంలో ఈ నిర్ణ‌యాలు తీసుకున్నారు. ఉమ్మడి మేనిఫెస్టో రూపకల్పనపై టీడీపీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి నారా లోకేశ్, జనసేన రాజకీయ వ్యవహారాల కమిటీ చైర్మన్ (పీఏసీ) నాదెండ్ల మనోహర్ చర్చించారు. ఈ నెల 14 నుంచి 16 వరకు నియోజకవర్గ సమన్వయ సమావేశాలు నిర్వహించాలని పార్టీలు నిర్ణయించాయి.

👉 – Please join our whatsapp channel here –

https://whatsapp.com/channel/0029Va9VucP7oQhZ7fePda2Z