DailyDose

BARC ఉద్యోగుల క్వార్టర్స్‌లో దారుణం- నేర వార్తలు

BARC ఉద్యోగుల క్వార్టర్స్‌లో దారుణం- నేర వార్తలు

* BARC ఉద్యోగుల క్వార్టర్స్‌లో దారుణం

ముంబయిలో బాబా ఆటమిక్‌ రీసెర్చి సెంటర్‌(BARC) ఉద్యోగుల క్వార్టర్స్‌లో దారుణం చోటుచేసుకుంది. కళాశాల విద్యార్థిని(19)పై ఇద్దరు యువకులు అత్యాచారానికి ఒడిగట్టారు. చెంబూరు పోస్టల్‌ కాలనీ ప్రాంతంలో బుధవారం రాత్రి జరిగిన ఈ ఘటనలో నిందితులను అరెస్టు చేసినట్లు పోలీసులు ఆదివారం వెల్లడించారు. ఈ ఘటనపై పోలీసులు తెలిపిన వివరాల ప్రకారం.. బాధితురాలి తండ్రి బార్క్‌లో పనిచేస్తుండగా ఆయనకు క్వార్టర్‌ కేటాయించారు. అయితే, బాధితురాలి తండ్రి విధి నిర్వహణలో భాగంగా వేరే చోటకు వెళ్లారు. నిందితుడి (26) తండ్రి కూడా అదే సంస్థ ఉద్యోగి కావడంతో వీరిద్దరూ ఒకే భవనంలోని వేర్వేరు క్వార్టర్స్‌లో నివాసం ఉంటున్నారు. దీంతో ఒకరితో ఒకరికి పరిచయం ఉందని పోలీసులు తెలిపారు.అయితే, బుధవారం రాత్రి నిందితుడి కుటుంబ సభ్యులు బయటకు వెళ్లడంతో తన స్నేహితుడిని (30) ఇంటికి ఆహ్వానించాడు. ఆహారం వండుకొనేందుకు ఇండక్షన్‌ స్టవ్‌ అవసరం కావడంతో.. తమ ఇంట్లో నుంచి తీసుకురావాలని బాధితురాలి కోరారు. దీంతో వాటిని తీసుకొని వెళ్లిన విద్యార్థిని.. కాసేపు అక్కడే ఉండి వారితో మాట్లాడింది. ఈ క్రమంలోనే ఆమెకు మత్తు మందు కలిపిన కూల్‌ డ్రింక్‌నును ఆఫర్‌ చేశారు. దాన్ని తాగిన విద్యార్థిని స్పృహ కోల్పోవడంతో నిందితులిద్దరూ ఆమెపై దారుణానికి ఒడిగట్టారు. గురువారం తెల్లవారు జామున ఆమెకు స్పృహ రావడంతో తనపై జరిగిన అఘాయిత్యం గురించి తెలుసుకొని విలపించింది. జరిగిన విషయాన్ని కుటుంబ సభ్యులకు చెప్పడంతో వారు చెంబూరు పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేశారు.  దీంతో పలు సెక్షన్ల కింద కేసులు నమోదు చేసిన పోలీసులు నిందితులిద్దరినీ అరెస్టు చేశారు.

నకిలీ మద్యం తాగి ముగ్గురు మృతి

బీహార్‌లోని సీతామర్హి జిల్లాలో కల్తీ మద్యం సేవించిన ముగ్గురు వ్యక్తులు మరణించగా, ఒకరు ఆసుపత్రిలో చేరినట్లు పోలీసులు తెలిపారు.. నకిలీ మద్యం విక్రయిస్తున్నారనే ఆరోపణలపై ఇప్పటివరకు ముగ్గురిని అరెస్టు చేసినట్లు వారు తెలిపారు. ఇద్దరు వ్యక్తులు కల్తీ మద్యం తాగి సీతామర్హిలోని ఓ ప్రైవేట్ ఆసుపత్రిలో చికిత్స పొందుతున్నారని పక్కా సమాచారం మేరకు శుక్రవారం, శనివారాల్లో రాత్రి పోలీసులు సంఘటనా స్థలానికి చేరుకున్నారు.అయితే, వారు ఆసుపత్రికి వచ్చే సమయానికి, అవదేశ్ కుమార్‌గా గుర్తించబడిన ఒక వ్యక్తి మరణించాడు. మరణానికి ఖచ్చితమైన కారణం పోస్ట్‌మార్టం తర్వాత మాత్రమే తెలుస్తుంది అని పోలీసు ప్రకటన తెలిపింది.. రోషన్ రాయ్ అనే మరో వ్యక్తి ఆసుపత్రిలో చికిత్స పొందుతున్నాడని, అతని కుటుంబ సభ్యులతో పోలీసులు టచ్‌లో ఉన్నారని తెలిపారు. ఆ ప్రాంతంలో మరో ఇద్దరు వ్యక్తులు కల్తీ మద్యం తాగి మృతి చెందినట్లు విచారణలో పోలీసులు గుర్తించారు. ఈ ప్రాంతంలో మరో ఇద్దరు మరణించడం గురించి గ్రామస్థులు పోలీసులకు సమాచారం అందించారు.అయితే, పోలీసులకు సమాచారం ఇవ్వకుండా వారి మృతదేహాలను దహనం చేశారు పేర్కొన్నారు..నిందితుడి వద్ద నుంచి దాదాపు 90 మద్యం బాటిళ్లను స్వాధీనం చేసుకున్నట్లు పోలీసులు తెలిపారు.. 2016లో నితీష్ కుమార్ ప్రభుత్వం బీహార్‌లో మద్యం అమ్మకాలు మరియు వినియోగాన్ని నిషేధించింది. ఏది ఏమైనప్పటికీ, బూట్లెగర్లపై కొనసాగుతున్న డ్రైవ్ అయినప్పటికీ రాష్ట్రంలో మద్యం అక్రమ రవాణా సంఘటనలు నమోదవుతూనే ఉన్నాయి. ఈ ఏడాది ఏప్రిల్‌లో తూర్పు చంపారన్ జిల్లాలో కల్తీ మద్యం సేవించి 30 మందికి పైగా మరణించారు.. ప్రభుత్వం ఈ ఘటన కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని ప్రజలు డిమాండ్ చేస్తున్నారు

టీ కాస్తుండగా పేలిన గ్యాస్‌ సిలిండర్‌

 లక్కవరపు కోట గవరవీధిలో గ్యాస్‌ సిలిండర్‌ పేలడంతో ఐదుగురు తీవ్రంగా గాయపడ్డారు. వీరిలో ముగ్గురు చిన్నారులు ఉన్నారు. క్షతగాత్రులను విశాఖ కేజీహెచ్‌కు తరలించారు. ఉదయం టీ కాచుకునే సమయంలో ఘటన జరిగింది.మండలంలోని పైడిభీమవరం ఏపీటోరియా (అరబిందో) పరిశ్రమలో విధులు నిర్వర్తిస్తున్న ఎలక్ట్రీషియన్‌ మహంతి బాలకృష్ణ(34) విద్యుత్‌షాక్‌తో మృతి చెందాడు. స్థానిక కార్మికులు, సీఐటీయూ నాయకులు, పోలీసులు తెలిపిన వివరాల ప్రకారం.. ఏపీటోరియా పరిశ్రమలోని కాంట్రాక్టర్‌ వద్ద ఎలక్ట్రీషియన్‌గా పనిచేస్తున్న బాలకృష్ణ శనివారం ఉదయం 9 గంటలకు జనరల్‌ షిఫ్ట్‌కు వెళ్లాడు.ఫెన్సిలిన్‌ ఫ్లాంట్‌ ప్రొడెక్షన్‌ బ్లాక్‌–1లో బ్లూవేర్‌ రూంలో విధులు నిర్వర్తిస్తున్న సమయంలో సాయంత్రం నాలుగు గంటల ప్రాంతంలో విద్యుత్‌ షాక్‌కు గురయ్యాడు. వెంటనే తోటి కార్మికులు, యాజమాన్యం సహకారంతో పరిశ్రమ అంబులెన్స్‌లో విజయనగరంలోని ఓ ప్రైవేటు ఆస్పత్రికి తరలించారు. అప్పటికే మృతిచెందినట్లు వైద్యులు నిర్ధారించారు. శవపంచనామా నిమిత్తం విజయనగరం ప్రభుత్వాస్పత్రికి తరలించారు. మృతుని స్వగ్రామం విజయనగరం జిల్లా పూసపాటిరేగ మండలం రెల్లివలస.

జాతీయ రహదారిపై అర్ధరాత్రి బెజవాడలో కార్ల రేసింగ్‌

నగరంలోని జాతీయ రహదారిపై శనివారం అర్ధరాత్రి కార్ల రేసింగ్‌ జరిగింది. బెంజ్‌, ఫార్చ్యూనర్‌ కార్లతో యువతీ, యువకులు రేస్‌ నిర్వహించారు. ఈ క్రమంలో రామవరప్పాడు వైపు వెళ్తున్న 2 స్కూటీలను పోటీలో ఉన్న ఓ ఫార్చూనర్‌ కారు ఢీకొట్టింది. ప్రమాదంలో నలుగురు యువకులు గాల్లోకి ఎగిరి రోడ్డుపై పడ్డారు. తీవ్ర గాయాలైన వీరిని స్థానికులు ఆస్పత్రికి తరలించారు. ఈ ఘటనలో ప్రమాదానికి గురైన స్కూటీలు రెండు ముక్కలవ్వగా.. కారు ముందు భాగం ధ్వంసమైంది. ప్రమాదానికి కారకులైన ఫార్చూనర్‌ కారులోని యువతి, యువకుడు మరో కారులో పరారయ్యారు. దీనిపై పోలీసులు కేసు నమోదు చేసి దర్యాప్తు చేస్తున్నారు.

నిజామాబాద్ అర్బన్ ఇండిపెండెంట్ అభ్యర్థి ఆత్మహత్య

సైబర్ మోసగాళ్ల వలలో పడి నిజామాబాద్ అర్బన్ ఇండిపెండెంట్ ఎమ్మెల్యే అభ్యర్థి కన్నయ్య గౌడ్ ఉరివేసుకొని ఆత్మహత్యకు పాల్పడ్డాడు. ఈ ఘటన నిజామాబాద్ నగరంలో కలకలం రేపింది. గాయత్రినగర్‌లో ఉండే కన్నయ్యకుమార్ గౌడ్ నిజామాబాద్ అర్బన్ నుంచి ఎమ్మెల్యే అభ్యర్థిగా ఇండిపెండెంట్ గా పోటీ చేస్తున్నారు. అయితే శనివారం రాత్రి తన ఇంట్లో ఫ్యాన్ కు ఉరి వేసుకొని ఆత్మహత్యకు పాల్పడ్డాడు.కుటుంబ సభ్యులు ప్రభుత్వ ఆసుపత్రికి తరలించగా అప్పటికే మృతి చెందినట్లుగా వైద్యులు నిర్ధారించారు. కన్నయ్య కుమార్ గౌడ్ ఫోన్ ను సైబర్ నేరగాళ్లు హ్యాక్ చేసినట్లుగా కుటుంబ సభ్యులు చెబుతున్నారు. తన ఎన్నికలు అఫిడవిట్ సైతం సైబర్ నేరగాళ్లు కాజేసినట్లు చెబుతున్నారు.రెండు రోజుల్లో గృహప్రవేశం పెట్టుకున్న కన్నయ్య ఆత్మహత్యకు పాల్పడడంతో ఆ కుటుంబంలో విషాదం నెలకొంది. ఫోన్ హ్యాక్ చేసిన సైబర్ నేరగాళ్లపై చర్యలు తీసుకోవాలని కుటుంబ సభ్యులు పోలీసులను కోరుతున్నారు. ఘటన స్థలానికి చేరుకున్న నాలుగో టౌన్ పోలీసులు కేసు నమోదు చేసి దర్యాప్తు చేపట్టారు. పోస్టుమార్టం అనంతరం మృతదేహాన్ని కుటుంబ సభ్యులకు అప్పగిస్తామని పోలీసులు వెల్లడించారు.

* మంగళూరు విమానాశ్రయంలో విలువైన బంగారం స్వాధీనం

మంగళూరు అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయంలో గత 10 రోజుల్లో 1,179 గ్రాముల బంగారాన్ని మంగళూరు కస్టమ్స్ అధికారులు స్వాధీనం చేసుకున్నారు. పట్టుబడిన మొత్తం బంగారం విలువ రూ.70,02,568.. అధికారులు తెలిపిన వివరాల ప్రకారం, మంగళూరు కస్టమ్స్ అధికారుల ప్రొఫైలింగ్ ఆధారంగా, నవంబర్ 9 నుండి 13 మధ్య ఇండిగో ఫ్లైట్ 6E1163 మరియు ఎయిర్ ఇండియా ఎక్స్‌ప్రెస్ ఫ్లైట్ IX814 ద్వారా దుబాయ్ నుండి మంగళూరుకు వెళ్తున్న ఇద్దరు ప్రయాణికులను అడ్డుకున్నారు.వారి లగేజీని స్కానింగ్ చేసి, ఓపెన్ చేసి పరిశీలించగా, ట్రాలీ బ్యాగ్‌లో బీడింగ్ రాడ్‌ల రూపంలో 21.6/24 క్యారెట్ బంగారం మరియు రిస్ట్ వాచ్, బాల్ పాయింట్ పెన్, హెయిర్ ట్రిమ్మర్, స్టెయిన్‌లెస్ స్టీల్ ఉన్ని స్కౌర్‌లో దాచిన రోడియం కోటెడ్ బంగారు వస్తువులు కనుగొనబడ్డాయి. ఒక రోడియం పూతతో కూడిన నాణెం. పట్టుబడిన మొత్తం బంగారం విలువ రూ.18,17,718.. నవంబర్ 18న, ఎయిర్ ఇండియా ఎక్స్‌ప్రెస్ విమానం IX 814 ద్వారా దుబాయ్ నుండి మంగళూరుకు వచ్చిన ఒక ప్రయాణికుడి నుండి అధికారులు 857 గ్రాముల బంగారాన్ని స్వాధీనం చేసుకున్నారు.వివరణాత్మక పరిశీలనలో, రెండు కార్ స్పీకర్లలో దాచిన రెండు వృత్తాకార ముక్కలు, ఎయిర్‌పాడ్‌లో రెండు దీర్ఘచతురస్రాకార కట్ ముక్కలు మరియు పవర్ అడాప్టర్‌లో ఒక దీర్ఘచతురస్రాకార ముక్క, 24 క్యారెట్ల స్వచ్ఛత కలిగిన బంగారం కనుగొనబడింది.. ఈ ఘటన గురించి పూర్తి వివరాలు తెలియాల్సి ఉన్నాయి..

వేలూరు జిల్లాలో ఇద్దరు ఎస్సీ వ్యక్తులపై దాడి

వేలూరు జిల్లాలో ఇద్దరు ఎస్సీ వ్యక్తులపై దాడికి పాల్పడిన ముగ్గురు వ్యక్తులను శనివారం అరెస్టు చేసి రిమాండ్‌కు తరలించారు.. నవంబరు 14న సతుమదురై రైల్వే గేటు దగ్గర కొద్దిసేపు ఆగుతుండగా ద్విచక్రవాహనాన్ని వేగవంతం చేయడంతో కనియంబాడికి చెందిన తులసీరామన్ కుమారుడు దివాకర్ (26)ను ఇద్దరు వ్యక్తులు అసభ్యపదజాలంతో దూషించిన సంఘటన జరిగింది..బైక్‌ వెనుక ఉన్న వ్యక్తులు అతడిని అసభ్యపదజాలంతో దూషించారు.వారిని అనుసరించిన దివాకర్ మాటల దూషణపై వివరణ కోరారు. వాగ్వాదం జరగడంతో ఇద్దరు వ్యక్తులు మరో ఇద్దరు మిత్రులతో కలిసి దివాకర్‌పై దాడి చేసి తలకు గాయాలయ్యాయి. గొడవను చూసిన దివాకర్ పొరుగింటి శరవణన్ అడ్డుకునేందుకు ప్రయత్నించాడు. అయితే ఆయనపై కూడా బీరు సీసాలు, రాళ్లతో దాడి చేశారు. దాడిలో శరవణన్ చొక్కా చినిగింది.. అతని ఛాతీపై అంబేద్కర్ పచ్చబొట్టు కనిపించింది. అది చూసిన నిందితుడు శరవణన్ ఎస్సీ వర్గానికి చెందినవాడని గ్రహించి అతనిపై, దివాకర్‌పై తీవ్రంగా దాడి చేశాడు..శరవణన్ స్పృహ కోల్పోవడంతో నలుగురు దుండగులు అక్కడి నుంచి పారిపోయారు. చుట్టుపక్కల ప్రజలు బాధితులిద్దరినీ వేలూరు ప్రభుత్వ వైద్య కళాశాల ఆసుపత్రికి తరలించారు. అనంతరం బాధితులు కనియంబాడిలోని వెల్లూరు తాలూకా పోలీస్ స్టేషన్‌లో నలుగురు వ్యక్తులపై ఫిర్యాదు చేశారు. IPC సెక్షన్లు 294b, 324, మరియు 506 (2) కింద ఎఫ్ఐఆర్ దాఖలు చేయబడింది. తలపై 13 కుట్లు పడిన శరవణన్ మాట్లాడుతూ.. నా ఛాతీపై పచ్చబొట్టును గమనించి వారు నాపై తీవ్రంగా దాడి చేశారు, వారు మాపై కుల దూషణలు విసిరారు..ఈ ఘటన పై ఎస్సీ/ఎస్టీ (అట్రాసిటీల నిరోధక) చట్టం కింద పోలీసులు మొదట్లో ఎఫ్‌ఐఆర్ నమోదు చేయకపోవడంతో వీసీకే కేడర్ మంగళవారం నిరసనకు దిగింది. తదనంతరం, SC/ST చట్టంలోని IPC సెక్షన్ 294b, 324, 506 (2), 3 (1)(r), 3 (1)(s), మరియు 3 (2)(va) ప్రకారం నలుగురిపై FIR నమోదు చేయబడింది. ఆకాష్‌, విజయ్‌, సతీష్‌కుమార్‌, తమిళ్‌సెల్వన్‌. వారిలో ముగ్గురిని బుధవారం అరెస్టు చేసి రిమాండ్‌కు తరలించగా, తమిళ్‌సెల్వన్‌ కోసం గాలిస్తున్నారు.. ఈ ఘటన పై పూర్తి వివరాలు తెలియాల్సి ఉన్నాయి..

👉 – Please join our whatsapp channel here –

https://whatsapp.com/channel/0029Va9VucP7oQhZ7fePda2Z