Politics

మళ్లీ కాంగ్రెస్‌లో చేరేందుకు కొండా ప్లాన్‌?

మళ్లీ కాంగ్రెస్‌లో చేరేందుకు కొండా ప్లాన్‌?

చేవెళ్ల మాజీ ఎంపీ,పారిశ్రామిక వేత్త కొండా విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి భారతీయ జనతా పార్టీని వీడి మళ్లీ కాంగ్రెస్ పార్టీలోకి వెళ్లాలని ఆలోచిస్తున్నారా?ఏ విషయంలోనూ రాష్ట్ర బీజేపీ నేతలు ముఖ్యంగా పార్టీ అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్‌ను విశ్వాసంలోకి తీసుకోకపోవడంతో కొండా బీజేపీలో తీవ్ర అసంతృప్తితో ఉన్నారని ఆయన సన్నిహిత వర్గాల సమాచారం.చేవెళ్లలో సంజయ్‌ ప్రత్యామ్నాయ నాయకత్వానికి శ్రీకారం చుట్టారని ఆయన అనుమానిస్తున్నారు.
అదే సమయంలో,ఎంపీ రాహుల్ గాంధీతో సహా ప్రత్యర్థి పార్టీ నేతలను లక్ష్యంగా చేసుకుని ఢిల్లీలోని బీజేపీ కేంద్ర నాయకత్వం కర్ణాటకలో కాంగ్రెస్ నేతలపై కేసులు పెట్టడంపై బహిరంగంగానే అసంతృప్తి వ్యక్తం చేస్తున్నారు.ఇప్పుడు,కేంద్రంలోని బిజెపి ప్రభుత్వం ప్రతీకార రాజకీయాలను అవలంబిస్తున్నదని,తన రాజకీయ ఎజెండాను నెరవేర్చుకోవడానికి ప్రతిపక్ష పార్టీలపై కేంద్ర దర్యాప్తు సంస్థలను ఉపయోగిస్తుందని కొండా బహిరంగంగా అంగీకరించారు.ప్రత్యర్థి పార్టీ నేతలను టార్గెట్ చేసేందుకు మోదీ ప్రభుత్వం దర్యాప్తు సంస్థలను ఉపయోగిస్తోందని కొండా విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి ఓ వీడియోలో అన్నారు.
ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణాన్ని ఉదాహరణగా చూపుతూ,ఈ కేసులో బీఆర్‌ఎస్ ఎమ్మెల్సీ కె.కవితను కటకటాల వెనక్కి నెట్టాల్సిన రాజకీయ అవసరం ఉంటే,మోడీ ప్రభుత్వం ఇప్పటికే చేసి ఉండేదని అన్నారు.కానీ రాష్ట్రంలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్నందున అది బిజెపికి ప్రతికూలంగా ఉంటుంది కాబట్టి,ఆమెను అరెస్టు చేయడం లేదు,అని ఆయన అన్నారు.ప్రతిపక్ష పార్టీ నేతలను లక్ష్యంగా చేసుకునేందుకు ప్రభుత్వం కేంద్ర సంస్థలపై ఒత్తిడి తెచ్చిందని ఆయన అంగీకరించారు.
ఇప్పుడు బీజేపీని టార్గెట్ చేస్తూ కొండా చేసిన వ్యాఖ్యలను బీఆర్ఎస్ నేతలు ఉటంకిస్తున్నారు.కేంద్ర దర్యాప్తు సంస్థలను మోదీ ప్రభుత్వం దుర్వినియోగం చేస్తోందని కొండా వ్యాఖ్య స్పష్టంగా తెలియజేస్తోందని బీఆర్‌ఎస్ సోషల్ మీడియా ఇన్‌ఛార్జ్ వై సతీష్ రెడ్డి అన్నారు.సీబీఐ,ఈడీ,ఐటీలు బీజేపీ పంజరంలో చిలుకలుగా ఉన్నాయని ఆరోపించారు.విశ్వేశ్వర్ రెడ్డి మాటలను బట్టి అర్థమవుతోందన్నారు.