Politics

పవర్ కోసం పవన్ రాజ శ్యామల యాగం!

పవర్ కోసం పవన్ రాజ శ్యామల యాగం!

ప‌వ‌న్ క‌ళ్యాణ్‌కు ఓ ఆధ్యాత్మిక గురువు ఉన్న‌డ‌ని, ఆయ‌న ప‌లు కార్య‌క్ర‌మాల‌కు స‌ల‌హాలు ఇస్తూ ముహూర్తాలు ఫిక్స్‌ చేసేవాడ‌ని టాలీవుడ్ వ‌ర్గాల్లో కొంత కాలంగా టాక్ వినిపిస్తోంది.ఈ స్వామీజీ పవన్ కళ్యాణ్‌కే కాదు,సినీ ప్రముఖులకు శుభ ముహూర్తాలు,తేదీలలో నమ్మకాలను సద్వినియోగం చేసుకుంటూ,ప్రముఖ దర్శకుడు మరియు రచయిత త్రివిక్రమ్ శ్రీనివాస్‌తో సహా టాలీవుడ్‌లోని పలువురు ప్రముఖులకు కూడా గాడ్ ఫాదర్‌గా వ్యవహరిస్తున్నారు.
ఈ స్వామీజీ తన స్వగ్రామమైన పశ్చిమ గోదావరి జిల్లాలోని నరసింహ స్వామి ఆలయంలో సంక్రాంతి పండుగ నుండి శివరాత్రి పండుగ వరకు పెద్ద ఎత్తున ‘హోమాలు’ నిర్వహిస్తారు.శివరాత్రి రోజున నిర్వహించే పూర్ణాహుతితో ఆయన అంతిమ హోమానికి ప్రముఖులతో సహా వందలాది మంది హాజరయ్యారు.సెలబ్రిటీలు ఈ హోమాలకు కోట్లాది రూపాయలను వెచ్చిస్తారు,అతను వాటి కోసం పూజలు చేస్తాడు.అలాంటి హోమాలు తమకు మంచి ఫలితాలను ఇస్తాయని వారు నమ్ముతారు.
ఈ ఏడాది కూడా స్వామీజీ హోమాలను ఘనంగా ప్రారంభించారు.ఆసక్తికరమైన విషయమేమిటంటే,అతను గతంలోలా కాకుండా ఈ సంవత్సరం రాజ శ్యామల యాగం చేపట్టాడు.ఇది మాఘ మాసం యొక్క మొదటి కొన్ని రోజులలో నిర్వహించబడుతుంది.ఇది ప్రజలకు అధికారాన్ని,ఇప్పటికే పాలనలో ఉన్నవారికి శక్తిని అందించడానికి ఉద్దేశించబడింది.
గతంలో విశాఖ శారదా పీఠం పీఠాధిపతి స్వామి స్వరూపానందేంద్ర ఆధ్వర్యంలో వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షుడు వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ఈ యాగం నిర్వహించగా ఇప్పటికీ నిత్యం చేస్తూనే ఉన్నారు.తెలంగాణా ముఖ్యమంత్రి కె.చంద్రశేఖర్ రావు కూడా అధికారంలోకి రావడానికి,రాష్ట్రంపై తన అధికారాన్ని కొనసాగించడానికి గతంలో చాలాసార్లు అదే చేశారు.
తాజాగా,భారత రాష్ట్ర సమితి ఆవిర్భావ సందర్భంగా ఆయన మళ్లీ యాగం చేశారు.
వచ్చే ఎన్నికల్లో జనసేన పార్టీని అధికారంలోకి తీసుకురావడం ద్వారా ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి కావాలని పవన్ కళ్యాణ్ ప్రతిష్టాత్మకంగా భావిస్తున్న నేపథ్యంలో స్వామిజీ ఈ రాజ శ్యామల యాగం ప్రారంభించినట్లు విచారణలో వెల్లడైంది. తెలుగు రాష్ట్రాల్లోని 32 నరసింహస్వామి ఆలయాల్లో పర్యటించాల్సిందిగా పవన్ కళ్యాణ్‌కు ఈ స్వామీజీ సూచించిన సంగతి తెలిసిందే.
అతను ఏదైనా చెప్పినప్పుడు,పవన్ అనుసరిస్తాడ అని వర్గాలు తెలిపాయి.
పొత్తులో భాగంగా టీడీపీ ఇచ్చిన 25 అసెంబ్లీ స్థానాల్లో పోటీ చేసి పవన్ ఎలాఅధికారంలోకి వస్తాడని విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు. అతను 100 యాగాలు చేసినా,తన పార్టీ స్వతంత్రంగా ఎన్నికలలో పోటీ చేస్తే తప్ప,అతను తన లక్ష్యాన్ని సాధించలేడు అని ఒక విశ్లేషకుడు చెప్పారు