Food

టమాటా తింటే వీర్యవృద్ధి కలుగుతుంది

Tomato Helps In Promoting Sperm Quality And Count

సంతానోత్పత్తికి అవసరమయ్యే స్పెర్మ్ సంఖ్య మరియు నాణ్యతను పెంచాలా? వీటిలో ఒకటి తినండి చాలు…

పురుషులు తమ లైంగిక సమస్యలను ఇతరులతో పంచుకోవటానికి ఇష్టపడరు. సెక్స్ సమస్యలు ఉన్న పురుషులు కూడా తమకు సమస్యలు ఉన్నాయని వైద్యులకు చెప్పడానికి వెనుకాడతారు. చాలా మంది అయిష్టంగా ఉన్న పురుషులు తమ లైంగిక సమస్యలకు సహజమైన పరిష్కారం కోసం వెబ్‌లో నివారణల కోసం చూస్తున్నారు.

ఇలాంటి సమస్యలున్న పురుషులకు ఇది ఒక శుభవార్త. ఇటీవల, పరిశోధకులు సురక్షితమైన పరిష్కారాన్ని కనుగొన్నారు. మీరు చేయాల్సిందల్లా రోజూ ఒకటి లేదా రెండు టమోటాలు తినడం. వీటిని తినడం వల్ల స్పెర్మ్ కౌంట్ పెరుగుతుంది మరియు శక్తిని పెంచుతుంది. కొత్త అధ్యయనం యూరోపియన్ జర్నల్ ఆఫ్ న్యూట్రిషన్లో ప్రచురితమైన ఒక కొత్త అధ్యయనంలో టమోటాలలో లైకోపీన్ అనే అంశం స్పెర్మ్ సంఖ్యను పెంచుతుంది మరియు స్పెర్మ్ నాణ్యతను మెరుగుపరుస్తుందని కనుగొన్నారు. టమోటాలు క్రమం తప్పకుండా తినే 40 శాతం మంది పురుషులలో సానుకూల ఫలితాలు కనిపించినట్లు నిర్ధారించారు. పురుషుల స్టామినాతో పాటు, స్పెర్మ్ నాణ్యత కొన్ని నెలల్లో మారుతున్నట్లు కనిపించిందని కనుగొన్నారు

లైకోపిన్ టమోటా ఎర్రగా ఉండటానికి కారణం లైకోపీన్ టమోటాకు ముదురు ఎరుపు రంగును ఇస్తుంది. ఈ పదార్ధం వివిధ రకాల పండ్లు మరియు కూరగాయలలో ఉంటుంది. కానీ టమోటాలో, ఈ రంగుకు సంబందించిన లైకోపిన్ ఎక్కువగా ఉంటుంది. అందువల్ల, పరిశోధకులు తమ అధ్యయనంలో లైకోపీన్‌కు బదులుగా వాణిజ్యపరంగా లభించే లాక్టోలిగోపైన్‌ను ఉపయోగించారు. మన శరీరం లైకోపీన్‌ను సులభంగా గ్రహించకపోవడమే దీనికి కారణం. అనేక అధ్యయనాలు టమోటాలు ఎక్కువగా తినడం వల్ల మీ క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుందని కనుగొన్నారు. షెఫీల్డ్ విశ్వవిద్యాలయం ఈ పరిశోధనను షెఫీల్డ్ విశ్వవిద్యాలయంలోని మానవ పోషకాహార నిపుణుడు లిజ్ విలియమ్స్ నిర్వహించారు. 19-30 సంవత్సరాల వయస్సు గల 60 మంది ఆరోగ్యకరమైన పురుషులతో 12 వారాల పాటు ఈ పరిశోధన జరిగింది. సగం మంది పురుషులకు లాక్టోలిగోపైన్ సప్లిమెంట్స్ ఇవ్వగా, మిగిలిన సగం మందికి స్పెర్మ్ కౌంట్ పెంచడానికి మాత్రలు ఇచ్చారు. వారి రక్తం మరియు స్పెర్మ్ యొక్క నమూనా అధ్యయనానికి ముందు మరియు తరువాత తీసుకోబడింది.

ఈ అధ్యయనం చివరలో తీసుకున్న రిజల్ట్ పరిశీలనలో రోజూ లైకోపీన్ సప్లిమెంట్లను తీసుకునే 40% మంది పురుషులు స్పెర్మ్ లెక్కింపులో ఉన్నట్లు కనుగొన్నారు. స్పెర్మ్ నాణ్యత మెరుగుపడిందని నిపుణులు విలియమ్స్ చెప్పారు. అధ్యయనం గురించి మాట్లాడుతూ … అధ్యయనం గురించి మాట్లాడుతూ, షెఫీల్డ్ విశ్వవిద్యాలయంలో క్యాన్సర్ మరియు జీవక్రియ విభాగం అధిపతి అలాన్ మాట్లాడుతూ: స్పెర్మ్ నాణ్యతపై లాక్టోలిగోపైన్ ప్రభావంపై ఇది మొదటి రూపకల్పన మరియు నియంత్రిత అధ్యయనం. అధ్యయనం చాలా ఆసక్తికరంగా ఉందని, ఎక్కువ పని చేయడానికి తనను ప్రేరేపించిందని చెప్పారు.

క్యాన్సర్‌ను నివారిస్తుంది అమెరికన్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఫర్ క్యాన్సర్ రీసెర్చ్ ప్రకారం, టమోటాలలో లైకోపీన్ క్యాన్సర్ నిరోధక లక్షణాలను కలిగి ఉన్నాయని కనుగొన్నారు. లైకాబీన్ కెరోటినాయిడ్ కుటుంబానికి చెందిన యాంటీఆక్సిడెంట్. ఈ శక్తివంతమైన యాంటీ-ఆక్సిడెంట్ లక్షణాలు ప్రీ-రాడికల్స్ ద్వారా శరీరంలో క్యాన్సర్ కణాలు ఏర్పడకుండా నిరోధించడానికి మరియు క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని తగ్గించడానికి సహాయపడతాయి. కాబట్టి మీకు క్యాన్సర్ ఉందని మీరు అనుకుంటే, రోజూ టమోటా తినండి. రక్తపోటు టొమాటోలలో విటమిన్ సి పుష్కలంగా ఉంటుంది. ఇది రక్తపోటును తగ్గిస్తుందని అధ్యయనాలు కనుగొన్నాయి. ఇది లైకోపీన్ కలిగి ఉంటుంది, ఇది రక్త నాళాలను మెరుగుపరుస్తుంది మరియు రక్తపోటును తగ్గించటానికి సహాయపడుతుంది. అందువల్ల, అధిక రక్తపోటు ఉన్నవారు రోజూ టమోటాలు తినాలి.

ఒక చైనీస్ అధ్యయనం ప్రకారం, టమోటా రసం శరీరంలో అనవసరమైన చెడు కొలెస్ట్రాల్ ను కరిగించడానికి మరియు బరువు తగ్గడానికి సహాయపడుతుంది. అధిక యాంటీఆక్సిడెంట్లు, ఫైబర్ మరియు తక్కువ కేలరీలు ఆకలిని నియంత్రించడానికి మరియు బరువు తగ్గడానికి సహాయపడతాయి. కొలెస్ట్రాల్ తక్కువగా ఉంటుంది కాబట్టి గుండె ఆరోగ్యంగా ఉంటుంది మంచి టమోటాలు లేదా టమోటా రసం తాగడం వల్ల చెడు కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిలను తగ్గిస్తుంది మరియు మంచి కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిని పెంచుతుందని అధ్యయనాలు చెబుతున్నాయి. ఒక మెక్సికన్ అధ్యయనం ప్రకారం, ఒక నెల పాటు టమోటాలు తిన్నవారికి తక్కువ కొలెస్ట్రాల్ తక్కువ స్థాయిలో ఉండటం మరియు మంచి కొలెస్ట్రాల్ స్థాయిలు పెరగడం గుర్తించారు. శరీరంలో చెడు కొలెస్ట్రాల్ తక్కువగా ఉన్నప్పుడు మరియు మంచి కొలెస్ట్రాల్ పెరిగినప్పుడు, గుండె స్వయంచాలకంగా పనిచేయడం ప్రారంభిస్తుంది.

టమోటాలోని క్లోరైడ్ జీర్ణ ఆమ్లాలకు అవసరమైన పదార్థం. అలాగే, టమోటాలలో కరిగే మరియు కరగని ఫైబర్ ఉంటుంది. ఈ రెండూ ప్రేగు ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తాయి. వాటిలో ఉండే లైకోపీన్ గ్యాస్ట్రిక్ క్యాన్సర్‌ను నివారిస్తుంది.