Food

ఆకుకూరలు నాడీ వ్యవస్థను నియంత్రిస్తాయి

Leafy Veggies Monitors Brain Centers And Manages Them

మనకు ప్రాణావసరమైనవన్నీ దాదాపు ప్రకృతిలోనే లభిస్తాయి. అరణ్యాల నుంచి ప్రవహిస్తూ ఎన్నో ఔషధగుణాలను ఇముడ్చుకున్న నీళ్లు, మధుర ఫలాలు, కాయగూరలు, ఎన్నో విలువైన ఖనిజాల్ని, విటమిన్లనీ దాచుకున్న పచ్చని ఆకుకూరలు ఇవి ప్రకృతి ఇచ్చిన వరాలు.సంపూర్ణ ఆరోగ్య పరిరక్షణకు ఉపయోగపడే పీచు, ఫిలో కెమికల్స్, బీటా కెరోటిన్, క్లోరోఫిల్, లూటెన్ వంటివి దాచుకున్న ఆకుకూరలకు క్లోరోఫిల్ చక్కని పచ్చని రంగును ఇచ్చింది. ఈ క్లోరోఫిల్ మానిక్యూల్ స్ట్రక్చర్ మానవ శరీరంలోని రక్తంలోని హిమోగ్లోబిన్తో పోల్చదగినది. హిమోగ్లోబిన్కు ఐరన్ కావాలి. క్లోరోఫిల్కు మెగ్నీషియం కావాలి. ఇలా చూస్తే ఆకుకూరలు సహజంగానే రక్తాన్ని వృద్ధిచేసే ఆహారంగా చూడొచ్చు. ఈ ఆకుకూరల్ని ఉడికించి తింటే బరువు తగ్గించటంలో, దృష్టిని, నాడీ వ్యవస్థ నియంత్రణని మెరుగుపరచటంలో, దంత, ఎముక పుష్టిని ఇవ్వటంలో, వార్ధక్య లక్షణాలను పొడిగించటంలో సహకరిస్తాయి. లెక్కలేనన్ని ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు అందిస్తాయి.
*మొరింగ్ గ్రీన్స్ (మునగ)
మునగచెట్టు ఆకులు, కాయలు, గింజలు, పూలు, బెరడు అన్నింటిలోనూ అపార ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి. మునగ ఆకుల్లో విటమిన్కె, సి, పుష్కలంగా వున్నాయి.
గోంగూరలో విటమిన్లు, ఖనిజాలు ఆర్గానిక్ పోషకాలు ఆక్సాలిక్ యాసిడ్లు, ప్రోటీన్లు, పీచు అత్యధికంగా ఉన్నాయి.
*అమరంత్ ఆకులు
ఎరుపు ఆకుపచ్చ రంగుల్లో ఉండే ఈ ఆకులు హిమాలయ పర్వతాల్లో, దక్షిణ భారతదేశ తీరాల్లో గుర్తించారు. విటమిన్కె కు తిరుగులేని ఆధారం. బి6, ఫోలేట్, విటమిన్ఎ పుష్కలం.
బిచు బూటి ఇది హిమాలయ పర్వత ప్రాంతాల్లో కనిపిస్తుంది. చర్మం, ఎముకలు, మూత్రనాళ వ్యాధులను పోగొట్టేది.
*కుల్పాసాగ్
(పీగ్ వీడ్) ఒమేగా౩ ఫ్యాటీ యాసిడ్స్ మిగతా కూరగాయలన్నింటికంటే ఎక్కువగా లభిస్తాయి.
*సుష్ని సాగ్
ఈ ఆకులో ఔషధగుణాలు అత్యధికం. నిద్రలేమి, హైపర్టెన్షన్, డయేరియా వంటి వ్యాధులకు చర్మవ్యాధుల నియంత్రణకు ఉపకరిస్తుంది.
2. శృంగారానికి ముందు ఈ 7 ఆహారాలలో ఒకటి తినండి చాలు..!
చాలా సందర్భాల్లో ఇది సాధ్యం కాదు, అయినప్పటికీ జీవిత భాగస్వామితో సంతోషకరమైన సమయాన్ని గడపడానికి మీరు ఉత్తమ ప్రయత్నం చేయాలనుకుంటున్నారా. దీనికి చాలా కారణాలు ఉన్నాయి, కానీ ప్రధాన కారణం మనం తినే ఆహారం. లైంగిక శక్తిని పెంచే ఆహారాన్ని తీసుకోవడం తెలివైన మార్గం. ఈ శక్తిని కలిగి ఉన్న ఆహారాన్ని కామోద్దీపనకారిగా పిలుస్తారు మరియు ప్రపంచంలోని ప్రతి సంస్కృతిలో వివిధ రూపాల్లో అందిస్తారు. సాధారణంగా, చాలా ఆహారాలు వాస్తవానికి కామోద్దీపనకారిగా అర్హత పొందవు ఎందుకంటే అవి పురాతనమైనవని నమ్ముతారు. కానీ నేడు, సైన్స్ చాలా అభివృద్ధి చెందింది, వాస్తవానికి ఏ ఆహారాలు కామోద్దీపనకు వ్యతిరేక లక్షణాలను కలిగి ఉన్నాయో మీకు తెలియజేస్తుంది. ఈ లక్షణాలలో పెరిగిన లిబిడో, పెరిగిన లైంగిక ప్రేరేపణ, సంభోగం సమయంలో తగ్గిన ఉద్రిక్తత, శక్తిని ఏకీకృతం చేయడం లేదా సంభోగం సమయంలో కడుపు నొప్పి వంటివి ఉన్నాయి. మిక్సింగ్ చర్యకు ఈ లక్షణాలలో ఒకటి లేదా రెండు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ అవసరం కావచ్చు. కాబట్టి సైన్స్ దాదాపు అన్ని లక్షణాలను కలిగి ఉన్న ఆహారాలను మీ ముందు ఉంచిది. వాటిలో ఏడు ముఖ్యమైన ఆహారాలు:
*అవకాడొలు
మీరు రుచికి వెన్నని మాత్రమే ఇష్టపడితే, దాని ఇతర లక్షణాల కోసం మీరు ఈ గ్రీన్ ఫ్రూట్‌ను ఇష్టపడతారు. గ్లోబల్ హీలింగ్ సెంటర్ ప్రకారం, వాటిలో అధిక మొత్తంలో ఫోలిక్ ఆమ్లం ఉంటుంది, ఇది ప్రోటీన్లను త్వరగా విచ్ఛిన్నం చేస్తుంది మరియు వాటిని మరింత సులభంగా అందుబాటులో ఉంచడానికి శక్తిని విడుదల చేస్తుంది. ఆ విషయంలో మీకు శక్తి లేకుండా చేసే ప్రక్రియకు అవసరమైన ఇంధనం, ఎక్కువ సమయాన్ని ఆస్వాదించడానికి వీలు కల్పిస్తుంది. అమెరికన్ హార్ట్ అసోసియేషన్ ప్రకారం, ఆరోగ్యకరమైన కొవ్వు (మోనోశాచురేటెడ్ కొవ్వు ) శరీరంలో అత్యంత అవసరమైన పదార్థాలలో ఒకటి. మోడరన్ మెడిసిన్ నెట్‌వర్క్ ప్రకారం, మజ్జిగ తినే వారు ఈ ప్రక్రియలో పాల్గొన్న జంటలు మొత్తం లైంగిక పనితీరును మెరుగుపరిచినట్లు వెల్లడించారు. బ్లాక్ చాక్లెట్ చాలామంది ప్రేమికులు ప్రేమకు చిహ్నంగా ఒకరికొకరు చాక్లెట్ ఇస్తారు. సాధారణంగా చాక్లెట్ నోటిలో పెట్టుకుని తినగానే, మెదడుకు ఆహ్లాదకరమైన అనుభూతిని ఇస్తుంది, అందుకే పిల్లలు చాక్లెట్‌ను ఇష్టపడతారు. కానీ సాధారణ చాక్లెట్లు ఈ ప్రక్రియకు సరిపోవు. బదులుగా, బ్లాక్ చాక్లెట్ ఎంచుకోండి. బ్లాక్ చాక్లెట్‌లో ఫెనిలేథైలామైన్ (పిఇఎ) అనే పోషకం ఉంది, సైకాలజీ టుడేలో ఆహార నిపుణుడు అన్నెలీ రూఫస్ ఇలా వివరించాడు: శృంగారానికి కోరికలు పెంచడానికి డోపమైన్ హార్మోన్ చాలా బాగా సహాయపడుతుంది. ఇది మనస్సుకు సంతృప్తి సిగ్నల్స్ ఇస్తుంది. భావోద్వేగాలు మరియు క్రియలను మెరుగుపరచడానికి సహాయపడుతుంది. ఈ డోపమైన్ అధిక మోతాదులో అవసరం అవుతుంది. అందుకు డార్క్ చాక్లెట్ ఒక చిన్న మొత్తంలో తింటే చాలు.
* ఓయిస్టెర్ మరియు ఇతర సముద్ర ఉత్పత్తులు
కామోద్దీపన చేసే సముద్ర ఉత్పత్తులలో షెల్‌లోని ఓయిస్టెర్ ఒకటి. అలాగే, ఓయిస్టెర్ షెల్ కొద్దిగా తెరిచినప్పుడు, ఇది స్త్రీ జననేంద్రియాలను పోలి ఉంటుంది మరియు లోపలి మొలస్కం శ్లేష్మ పొర పురుషుడి మనస్సుపై స్త్రీ ముద్రను పరోక్షంగా పెంచుతుంది. ఈ గుల్లల్లో జింక్ పుష్కలంగా ఉందని, ఇది లైంగిక కార్యకలాపాలను పెంచడానికి సహాయపడుతుందని ప్రసూతి వైద్యుడు మరియు ది హార్మోన్ క్యూర్ పుస్తకం రచయిత డాక్టర్ జూరిచ్ చెప్పారు. సారా గాట్ఫ్రైడ్ (M. D.) చేత. జింక్ పురుషుల శరీరంలో అధిక టెస్టోస్టెరాన్ ఉత్పత్తికి సహాయపడుతుంది మరియు పురుషులు మరియు స్త్రీలలో లైంగిక శక్తి మరియు లిబిడోను పెంచుతుంది. ఓస్టెర్ మహిళల్లో అండాశయ ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది, తద్వారా లైంగిక కోరికను పెంచుతుంది, ముఖ్యంగా ఇది పురుషులలో స్పెర్మ్ కౌంట్ మరియు అంగస్తంభన సమస్యను పెంచడానికి సహాయపడుతుంది. డ్రై ఫ్రూట్స్: వీటిలో లైంగిక శక్తిని పెంచే అనేక పోషకాలు ఉన్నాయి మరియు ఇవి ఎంచుకోవడంలో ఇబ్బందికరంగా ఉంటే… డైటీషియన్ మరియు చెఫ్ అలెక్స్ మాలిన్స్కీ ప్రకారం, జీడిపప్పు మరియు బాదంలలో పెద్ద మొత్తంలో జింక్ కలిగివుంటాయని మరియు లైంగిక శక్తి చాలా ఎక్కువగా ఉంటుందని నేచురల్ న్యూస్ నివేదించింది.చాన్ స్కూల్ ఆఫ్ పబ్లిక్ హెల్త్ యొక్క హార్వర్డ్ ప్రకారం, చేపల వంటి వాల్‌నట్స్‌లో ఒమేగా-ఫ్యాటీ ఆమ్లాలు మంచి మొత్తంలో ఉంటాయి, ఇవి లైంగిక ప్రేరేపణకు సహాయపడతాయి. ఎందుకంటే ఇవి లైంగిక సంతృప్తికి సహాయపడే డోపామైన్ ఉత్పత్తికి కూడా దోహదం చేస్తాయి.
*పుచ్చకాయ
ఇటీవలి పరిశోధన సహజ వయాగ్రా రూపంలో పుచ్చకాయ పండ్ల వినియోగాన్ని వివరిస్తోంది. డాక్టర్ పుచ్చకాయలోని పోషక సిట్రులైన్, రక్తంలో నైట్రిక్ ఆక్సైడ్ ను పెంచుతుంది మరియు రక్త నాళాలను సడలింపచేస్తుంది, భీము పాటిల్ (పి హెచ్డి) వెబ్ ఎండి సైట్కు అందించిన సమాచారం ప్రకారం. సాధారణంగా న్యూటరింగ్ పనికి అదే మందులు. ప్రసరణ మెరుగ్గా ఉన్నప్పుడు, పురుషుల మాదిరిగానే మహిళలు కూడా లైంగిక చర్యలను మెరుగ్గా చేయగలుగుతారు మరియు రక్తప్రసరణకు అవసరమైనఅదనపు శక్తి మరియు సహాయక ఎండార్ఫిన్‌లను పొందుతారు. అంజీర్ పైన పేర్కొన్న ఏదైనా ఆహారంతో మీకు విరేచనాలు ఉంటే, మీరు అత్తి పండ్లను ఎంచుకోవచ్చు. అత్తి పండ్లలో కాల్షియం, ఐరన్, పొటాషియం మరియు జింక్ కూడా ఉన్నాయి, వీటిలో కరిగే ఫైబర్ అధికంగా ఉంటుంది. బిబిసి గుడ్ ఫుడ్ హోస్ట్ మరియు డైటీషియన్ జో లువిన్ ప్రకారం, ఆహారంలోని ఫైబర్ మన కడుపు బాగా అనుభూతి చెందడానికి సహాయపడుతుంది మరియు ఎక్కువసేపు ఆకలి కాకుండా చేస్తుంది. కాబట్టి అతిసారం వంటి ఆందోళన లేకుండా అత్తి పండ్లను తినవచ్చు. కామోద్దీపన చేసే ఆహారాలు తినండి కానీ మీరు మీ లైంగిక అనుభవంపై మాత్రమే దృష్టి సారించి ప్రత్యేకంగా ఆహారాన్ని తినకూడదు. బదులుగా, మీరు మీ అనారోగ్యానికి కారణమయ్యే ఆహారాలతో పాటు కామోద్దీపనలను సహాయపడే ఆహారాలను కూడా తినాలి. దీనిపై చాలా చర్చలు జరిగాయి మరియు వీటి ఖచ్చితత్వం. కానీ వాస్తవానికి, జీవిత భాగస్వాముల మధ్య మానసిక అనుబంధం సాన్నిహిత్యం అతి ముఖ్యమైన విషయం మరియు ఆహార సేవ లేదా మరేదైనా ఇద్దరికీ నచ్చేది చాలా సరదాగా ఉంటుంది.
౩.పసుపు కొమ్ము పొడిని నెయ్యితో కలిపి తీసుకుంటే?
చిన్న పసుపుకొమ్ము పొడిని నెయ్యితో కలిపి తీసుకుంటే దగ్గు తగ్గుతుంది వర్షాకాలం వచ్చే దగ్గు మాయమ కావాలంటే పసుపు కొమ్ము పౌడర్ గా చేసుకుని అరస్పూన్ పసుపు పొడి అరస్పూన్ నెయ్యితో కలిపి తీసుకుంటే దగ్గు తగ్గిపోతుంది అలాగే పసుపును వర్షాకాలంలో సీతాకల్మలో వంటల్లో చేర్చుకుంటే ఆరోగ్యానికి ఎంతో మేలు చేకూరుతుంది పసుపుకొమ్ము బెల్లంతో కలిపి నీటిలో నానబెట్టి ఆనీటిని తాగడం ద్వారా రోమ్పతో వచ్చే గొంతునొప్పి తగ్గుతుంది. ఇంగువ రెండు టీ స్పూన్ల తీసుకుని పసుపువేసి ర్నేదింటిని పేపర్లో చుట్టి దానిలో తేనే వేసి తాగితే రాత్రిపూట వచ్చే దగ్గు తగ్గుతుంది పాలల్లో తేనే చిటికెడు పసుపు వేసి బాగాకచి ఆపసుపు పాలు తీసుకున్నా దగ్గు జలుబు తగ్గుతాయి. వర్శాకలంల్ పిల్లలకు పాలు తీసుకున్నా దగ్గు జలుబు తగ్గుతాయి వర్షాకాలంలో పిల్లలకు నీళ్ళలో పసుపుని కలిపి తాగిస్తే కడుపులో ఉండే నులు పురుగుల్ని హరిస్తుంది.
4.పిల్లల చేతిలో స్మార్ట్ ఫోన్ల్ వద్దు బాబోయ్
పిల్లల నుంచి పెద్దల వరకు అందరూ ప్రతిరోజూ క్రమం తపకుండా వ్యాయామాలు చేయాలని వైద్యులు హెచ్చరిస్తున్నారు ఆలాకాకుండా అనారోగ్య సమస్యలు తప్పవని హేచారిస్తున్నారు. ముఖ్యంగా పిల్లలకు ఎలక్ట్రానిక్ స్క్రీన్లు అలవాటు చేస్తూ పొతే అతిగా బరువు పెరిగిపోవడం వంటి సమస్యలు తలెత్తే అవకశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి వారు చెప్తున్నారు. అధిక బరువు ఉన్నవారిలో ఎక్కువగా అకాల మరణాలు నుంచి గుండెజబ్బులు దయబెతీస్ హైపర్ టెన్షన్ కొన్నిరకాల క్యాన్సర్లు పుట్టుకొచ్చే అవకాశాలు అధికంగా ఉన్నాయని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ హెచ్చరిస్తోంది సమయానికి కంటే నిండా నిద్రపోఎలా వాతావరణాని కల్పించాలి. జీవితాంతం అదే అలవాట్లును అలవరచుకునేలా చూడాలి తద్వారా భావిష్యతులో ఎదురయ్యే స్థూలకాయ ఇతర వ్యాధుల నుంచి బయటపడవచ్చు ఏడాది నుంచి నాలుగేళ్ల వయస్సు ఉన్న పిల్లలు రోజులో కనీసం మూడు గంటలపాటు వివిధ ఫిజికల్ యక్తివ్కల్ చేయించాలని సూచించారు.